xin hỏi các pro chích chòe lửa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi CMĐN, 5/12/11.

1. CMĐN

CMĐN Thành Viên

các fan chích chòe lủa cho e hỏi.bác nào biết xin chỉ giáo cho e với ạ
    Thứ nhất: chích chòe lửa có ăn được giun đất,trùn đất k ạ,nếu ăn được liệu có tốt cho sức khỏe của nó k
    Thứ hai: có 1 e lửa có tiền sử bị trúng gió đọt quị 3 lần ( đang đứng cầu rớt cái bạch,nằm thẳng cẳng) nhưng rất may cả 3 lần nhờ sự cứu chữa tận tình của ông chủ nên nó k die,hiện tại bây giò e thấy nó khỏe lắm.k yếu ớt như trước ( con này e bik lâu rồi ạ) nết chơi tốt lám chạy càu đánh đuôi,giọng hay.vậy theo các bác e có nên mua con đấy k.thật sự e đang rất kết,nhưng chỉ ngại cái tiền sử rớt cầu thẳng cẳng của nó

Bài viết mới
  2. HoHoHa

HoHoHa Thành Viên

Ðề: xin hỏi các pro chích chòe lửa

Chòe là loài ăn sâu bọ mà bạn. Tuy nhiên ăn nhìu cũng ko tốt. Bạn tham khảo kỹ phần dinh dưỡng mà các tiền bối đã dày công đúc kết nhé.
    Tiền sử chim bị vậy đối với lửa k fai chuyện hiếm. Vì chăm chưa tốt thôi. Bạn chăm chịu khó trộn thêm Vitamin B Complex vào cám cho ăn đều thì ko lo đâu. Treo nơi kín gió là tránh đc.

3. bsmai

bsmai Thành Viên

Chòe lửa ăn mồi tươi rất đa dạng, giun đất nó cũng ăn. Tuy nhiên loài này không nên ăn nhiều. Thỉnh thoảng mới ăn hoặc ăn sau khi bị ốm thì tốt hơn, giai đoạn căng lửa thì ko cần
    Chim trúng gió thường khó qua khỏi, ngoài trúng gió ra, chim đó có thể bị thiếu chất: can xi, vit B ... hoặc chim già. Mình có 1 con già, đá thì hay mà ko đủ lực chỉ sau 1 trận là nằm bất động, phơi nắng 1 buổi ... ngủm củ tỏi --> chắc là không nên bắt con này rồi

4. CMĐN

CMĐN Thành Viên

bsmai cho e hỏi 1 con lửa già thì tính từ mùa thứ mấy ạ.và tuổi thọ trung bình của 1 con lửa nuôi nhốt ạ. e kết con này quá nhưng bác nói thế thì e phải xem lại rồi =.='

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé