xin hãy giúp đở cho em

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi volamcaothu, 17/5/11.

1. volamcaothu

volamcaothu Thành viên Mới

Em mới nuôi cl lần đầu nên mong các anh chỉ dùm em.Em mới mua em lửa bổi mà về nhà rụng hết lông đuôi.em trùm kín lồng dc một ngày.Qua ngày thứ2 em nó đã líu gió rồi. hôm nay em mở áo lồng thành hình tam giác em nó bay lên cầu rùi lại bay lên nan.Em đang lo hok biết em nó có bị gì hok.Mà sao em nó hok chịu ăn cào cào?Mấy anh có các nào cho nó ăn cào cào hok?Làm sao cho nó bớt sợ người hok bay lung tung nữa?Sao nó ít an7 trứng kiến quá?Em hok biết làm sao mong các anh chi dum em!em xin cảm ơn trước!

Bài viết mới
  2. volamcaothu

Ðề: xin hãy giúp đở cho em

hok ai giúp em hết ha~

3. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

Bạn đừng mở áo lồng mà hé tí thôi hoặc k khép kín lại, để nơi yên tĩnh. Cho nó ăn dế con,trứng kiến, sâu quy, giun, châu chấu non kèm cám, khoảng 1thang thì e nó sẽ ở lại cùng bạn dài lâu(>nếu ngta chưa vào cám bạn đã mua thì nuôi tốn kém lắm lại rủi ro cao vì bạn chưa có kn nuôi bổi). Khi đó ban hé áo lồng rộng hơn và phải sang năm bạn mới đc thưởng thức giọng ca vàng của nó. Quá trình nuôi nhớ duy trì thường xuyên chế độ đạm và mồi tươi nhé kẻo e nó bị liệt đấy. Thân chào

4. volamcaothu

cam on ban nhieu.Than!

5. tyhue

tyhue Thành viên Mới

lần đầu tiên chơi nên mua chim họ vào cám rồi mà chơi nguy cơ chết ít còn mua chim đuổi thì 90% chết chắc . xin lỗi nếu đã lở lời

6. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

/:)vào cám cho chim có gì là khó đâu,nuôi chim bổi để chết là do chim mới bắt về không được nghĩ ngơi bị ép nên chim mệt, đang hoảng trở nên suy kiệt sức chết.nuôi chim phải từ từ,nhất là bổi.bạn nuôi bổi mà làm đúng bài bản như các bài hướng dẫn trên diễn đàn bảo đảm 100% chim không bao giớ chết.nuôi chim cảnh thì cứ từ từ,bình tĩnh tự tin rồi sẽ hiểu tâm sinh lý thôi mà

7. Kukydaika

Kukydaika Thành Viên

Chuẩn tâm lý cứ thích ngắm nghía rình mò là em nó tăng xông đứt mạch máu não đấy. Muốn nó ở với mình thì phải quên nó đi và xa nó ra mấy ngày đầu:-bd

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé