Vẹt NH có phấn độc ko ae tư vấn giúp ???

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Tuấn Việt, 8/4/13.

1. Tuấn Việt

Tuấn Việt Thành viên Mới

thấy đứa bạn kêu NH ở cánh nó có phấn độc ảnh hưởng ko tốt đến sức khoẻ trẻ kon, mik thấy vẹt nó rỉa lông cũng toàn thấy dơi các mẩu trắng trắng ko pít đó có phải phấn ko & điều đứa bạn mik nói trên là đúng ko các bác tư vấn dùm... tại nuôi vẹt đc 1 tháng thì kon pé nhà mik nó bị đi ị mất 20 ngày hnay cho đi khám bsĩ kêu do tác động bên ngoài như kiểu trước khi bế fải rửa tay....

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: Vẹt NH có phấn độc ko ae tư vấn giúp ???

Thật sự mùa nắng này bạn bè mình có bé nhỏ bị tiêu chảy khá nhiều nên bác sĩ tư vấn sạch sẽ là vậy !! Ngay cả vẹt cũng bị tiêu chảy do thời tiết mùa này ở HCM ngoài HN mình không biết lắm. Vẹt khi rỉa lông sẽ rớt bụi li ti, lông tơ ra bay khắp nhà ảnh hưởng đến sức khoẻ người lớn và trẻ e nên mình nghĩ bạn nên để chỗ nào xa phòng ngủ, nơi sinh hoạt chung như phòng ăn, phòng khách và nhất là nơi có gió lùa vì gió giúp phát tán các hạt bụi và lông li ti của vẹt cũng như phân khô đi khắp nhà =)) =)) !!
    Mình thấy nhiêu đó, ace kinh nghiệm góp ý cho bạn ấy !!

3. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Ko chỉ Vẹt mà chim, thú cưng (chó, gà, hamster...), bạn nuôi là sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của trẻ sơ sinh rồi.Còn trẻ bị tiêu chảy thì nhiều yếu tố lắm, ko thể đổ tội cho Vẹt được. Tiêu chảy là nhiễm khuẩn E.Coli, do người lớn làm vệ sinh ko kĩ từ vệ sinh nhà, quần áo, bình sữa .... cho tới việc nấu chín thức ăn, rồi sự chủ quan từ người lơn khi " thương " trẻ quá, thấy có cái gì cũng đưa ăn thử. Thấy trẻ cứ ăn nghĩ là thích, ăn được nên cứ đút cho ăn lâu dần, nhiều dần dẫn tới tiêu chảy.

Em bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi rồi

4. Tuấn Việt

Tuấn Việt Thành viên Mới

bé nhà mik đc 4 tháng rùi, bsĩ pảo ko fải do nguyên nhân ăn uống.... Tks mấy bác nha

5. fulllips2805

fulllips2805 Thành viên Mới

nếu a bị các bệnh về tai mũi họng thì ko nên nuôi bất cứ loại thú cưng gì vì lông nó rụng bay li ti dễ làm bệnh nặng thêm. có trẻ nhỏ thì để xa xa xíu. mình có kĩ cách mấy thì thú cưng cũng không thể nào hoàn toàn sạch sẽ dc.
    e bị viêm xoang mà máu thì vẫn nuôi thôi. ở nhà hắt xì suốt =))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé