Vẹt không chịu đứng cầu

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi dungdangktct, 4/3/13.

1. dungdangktct

dungdangktct Thành viên Mới

Bé của mình đã cắt cánh và đeo xích đặt lên cầu thì được 1 lúc nó lại nhảy xuống chả chịu đứng lâu gì cả. Nhảy xuống thì vướng dây xích treo người lủng lẳng tội quá lại cho vào lồng. Giờ nó phá quá hỏng tan tác lông đuôi rồi không cho đứng cầu không đc. Thấy mấy bé ngoài hàng cũng tầm này mà nó đứng ngoan thế :(

2. hoang_sontung

hoang_sontung Thành Viên

Ðề: Vẹt không chịu đứng cầu

Vẹt của bạn đang trong giai đoạn thèm chơi và muốn tìm hiểu xung quanh nên nó sẽ nhảy rất nhiều. Bạn không nên xích nó làm gì cho tội nghiệp, cắt cánh cho nó rồi thả ra cho long nhong có phải vui hơn ko?! Trước mình cũng nuôi xích và ngực hồng đều xích cả nhưng chỉ 1 thời gian thấy khổ thân chúng nó nên lại tháo ra. Góp ý 1 chút may ra sẽ cứu được chú vẹt của bạn.

3. dungdangktct

dungdangktct Thành viên Mới

Mình có định cho nó đứng cầu suốt đâu. Ko ở nhà thì nhốt lồng, khi nào ở nhà cho nó ra cầu đứng chơi cho vui thôi mà. Với không đứng nó nghịch phá hỏng hết đuôi :(

4. Uri

Uri Gà Con

Bạn lo cho cái đuôi nó hay bản thân nó, nếu lo cái đuôi nó thì hãy ôm khư khư nó nhé !! Sển ra lại đạp đứt đuôi nó đấy !!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé