Vẹt hay tha thức ăn vào cóng nước

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi sungoku433, 8/9/12.

1. sungoku433

sungoku433 Thành viên Mới

Ae cho mình hỏi bé ngực hồng của mình dạo này hay có tật tha thức ăn bỏ vào cóng nước, những loại thức ăn mà nó thích ăn thì nó ăn hết còn mấy loại mà nó ko thích ăn thì ko ăn mà cứ tha bỏ vào cóng nước uống. Thấy một số ae bảo xài bình nước hamster như vậy thì có thể giải quyết vấn đề này, mình muốn hỏi là đó có phải là tập tính của vẹt hay không và có thể trị tật này của bé không ( trừ cách dùng bình nước hamster nhé ) :D

2. tumo

tumo Thành viên Mới

Ðề: Vẹt hay tha thức ăn vào cóng nước

Khả năng là bé ăn xong thức ăn thừa còn dính ở miệng và đi uống nước nên bị rớt vào cóng nước, nếu lồng to thì bạn thử đê cóng thức ăn và nước cách xa nhau ra xem có đỡ hơn k? Bé của mình cũng như vậy, để xa có đỡ hơn nhưng vẫn bị ít nên nước nhanh bẩn lắm bây giờ chuyển qua dùng cóng nước cho hamster nên ok rồi

3. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

- Xích nhà anh cũng vậy, nếu để ý kĩ thì những thức ăn Cứng ( or đồ chơi ), thức ăn ăn ko hết, thức ăn dư thừa nó sẽ gắp bỏ vào cóng nước để........... ngâm :|
    - Cóng nước hay bị dơ cũng do Vẹt ăn, miệng còn dơ nên khi uống nước sẽ làm dơ cóng nước.
    Cái này anh thấy nó là tập tính của Vẹt luôn đó.
    Nếu ko sử dụng bình Hamster thì hàng ngày phải thay nước :D

4. sungoku433

sungoku433 Thành viên Mới

Ây cha cha, nếu mà là tập tính của nó thì chắc ko có cách trị được roài. Thanks anh Roti nhé chắc phải chuyển qua bình hamster cho nó :D

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé