vẹt ngực hồng ăn rất kỳ lạ

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi pkimdung, 6/6/14.

1. pkimdung

pkimdung Thành viên Mới

khi mình cho vẹt ăn ớt, táo ,lê ,cà rốt ,rau muống. Mình chỉ thấy nó căn nát ra thôi chính xác nó cứ cắn 1 miếng rồi nhè ra cắn miếng khác cứ như thế cho đến hết thức ăn thì thôi. Mình đang thắc mắc không biết nó ăn như thế có phải là ăn không hay chỉ là nghịch ngợm cắn nhát ra. mình thì thấy kiểu ăn như nó chắc chẳng vào đc dạ dầy tí gì . còn theo các bạn thì sao ạ?????

2. caubuonvizai

caubuonvizai Thành Viên

Ðề: vẹt ngực hồng ăn rất kỳ lạ

nó rít tý nước thôi bạn ah.loại này nó ăn gì chả vậy.ngô thì nó chỉ ăn tý nhần mềm mềm thôi hầu như bỏ hết

3. pkimdung

pkimdung Thành viên Mới

vậy à caubuonvizai vậy thì ko cho nó ăn những thứ đó chính được nhỉ vẫn phải thóc là chính vì mình thấy nó ăn thóc sờ diều của nó còn tháy có gạo bên trong chứ mấy thứ khác nó ăn như thế thì........................ chả có gì hết luôn

4. caubuonvizai

caubuonvizai Thành Viên

nó vẫn ăn chứ.kể cả gạo thì nó vẫn bỏ.nhưng đói nó khác phải xơi hết.mình cho ăn ngô nó bỏ nhiều rơi xuống đáy nhựa.lúc đói quá nó lại lấy chân gắp lên ăn lại.bản tính của nó hay cắn xé nên ăn ít bỏ nhiều thế đó.cứ cho ăn hoa quả nhưng cho ít thôi.bạn ăn thừa cắn cho nó miếng bón cho nó luôn

5. pkimdung

pkimdung Thành viên Mới

Ok cảm ơn bạn nhiêu mình hiểu rồi lúc đầu mình tưởng nó chỉ cắn xé ra vậy chứ không hề vào dạ dầy chút nào, để sáng mai mình quay clip cho bạn xem nó ăn nhìn ghét lắm ăn như giả vờ

Last edited by a moderator: 7/6/14
  6. dinhtrunghieu1

dinhtrunghieu1 Thành viên Mới

vẹt của bạn y chang vẹt của mình chi ăn lúa và gạo thôi

7. dfvknsd378

dfvknsd378 Thành viên Mới

Rao vặt Quảng bung - Mua, nửa, quảng cáo, cữ việc, tuyển chọn dụng, xích vụ, mướn, tặng Thuê, cộng tác. Website rao bứt hiệu trái - chồng cây - uy tín. Rao bứt tại Quảng bung - Trang thông báo rao rứt quảng Ninh miễn sao tổn phí tuyền quốc chớ cần đăng ký.

Website rao bứt dính đầu tại Quảng bung, rặt Quốc, thông báo cập nhật liên tục, tin tưởng.# đăng tải hoàn rõ miễn phí tổn, giò cần đăng tải ký. Hỗ trợ khách dính 24/7. Mua Bán, rao bứt, quảng cáo, giới thiệu sản phẩm, truyền bá thương xót hiệu, báo giá như cửa dính líu, doanh nghiệp tại Quảng hầm.

đăng tin rao rứt và quảng cáo miễn sao chi phí : Rao vặt Quảng hầm hệ trọng với quản lí trị trang web đặng đăng lăng xê miễn phí. tôn tạo điện thoại đời cao ...TUYEN DUNG quang quẻ bung - VIEC LAM quang đãng Ninh, Viec lam quang đãng bung, tuyen dung ... rao vặt quảng bung, rao vat quang quẻ bung, thiet ke web tai quang đãng Ninh ...

Việc chừng người, Rao rứt Quảng bung thông báo rao bứt dận Việc dạo người, bụng viec, Tuyen dung, Viec lam, trang rao bứt với dãy trăm ngàn tin rao chọc lĩnh vực Việc trên dưới ...rao vat quang hầm

8. pkimdung

pkimdung Thành viên Mới

9. hungcui

hungcui Thành Viên

bình thường bạn ah xích của mình cũng vậy nữa trái bắp nó cắn 1 lúc hết nhưng không ăn,lưu ý muốn cho em nó ăn thì nên bỏ ít thức ăn thôi em nó đói là xơi hết còn nhiều thì em nó phá kinh lắm.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé