Tình hình VKX trưa ngày 30/5/2012

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Roit, 30/5/12.

1. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT
    Trưa nay có công việc đi ngang Lê Hồng Phong. Tiện thể ghé vài tiệm chim xem tình hình để update cho ACE VKX.

1/ Tiệm Phượng chỉ còn 1 cặp cock:
    2 Bé đều khỏe mạnh, thấy em trắng bị hói đầu. Ko nhát cũng ko dạn cho lắm.
    Giá thì bà chủ nói 1tr1/cặp, mình nói bớt ko. thì bả nói lấy cặp thì 1tr.
    ACE nào thích thì ghé, trả giá chắc cũng dc 950k/cặp.

2/ Tiệm 394 (nằm giữa tiệm Phượng và Hồng Nhung): tiệm này vui nè
    Có 2 em Xích, 1 em bên ngoài tướng to đẹp. nhưng chắc chỉ được ăn thóc nên mỏ bị nhạt giá 2tr5. tính tình thân thiện. con này có thể huấn luyện nói được.
    1 em xích bên trong: trên 1 năm tuổi, ko chắc là bao nhiêu năm rồi. mình ko thích nên ko hỏi giá và ko biết nó có nói dc gì ko.
    Em cuối cùng, vui là em này đây. dễ thương xinh đẹp vô cùng. các bạn xem clip xong rồi đánh giá nha:
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=r-KoBfqNMhE&feature=youtu.be[/YOUTB]
    KO thân ko thích gì, mà mình đưa tay ra là em Cockatool này "tình nguyện" đưa " Đầu " cho mình làm gì thì làm hehe. Chủ quán nói 6 tháng mà ko biết thiệt ko, chưa có kinh nghiệm xem cockatool non và trưởng thành
    Mình xem nhiều clip trên mạng nhưng mà vẫn bị bất ngờ bởi sự thân thiện của loài Cockatool này. đứng nhìn mãi thèm chết được. nhưng mà gặp 1 cản trở to lớn ko thể kết duyên với em nó được :((. Chủ quán hét giá 30tr ặc ặc.
    Ngậm ngùi nhìn em nó lần cuối rồi cất bước để tiếp tục hoàn thành sứ mệnh của mình.

3/ Tiệm Hồng Nhung: ( Mắc vãi l....................uyện )
    Trước đây mình đọc thấy bạn nào update rồi, hôm nay đi xem mới nghe tận tai, thấy tận mắt.
    Có 4 em xích, 1 em tướng tá ngon. xích trên cầu riêng.
    3 em trong lồng, nhìn thê thảm mà kêu giá 3tr5 X_X. Lông thì chẳng ra lông, mà mỏ chẳng còn ra mỏ. hix hix. Được 1 em còn chút thân thiện, nhưng mà xác sơ lắm. giá thì mắc. nên anh em ko cần ghé tiệm này.
    Ngực Hồng và đầu xám 2 tiệm 394 và Hồng Nhung thì còn nhiều. Mỏ đã đen hết 95% rồi. và ko được thân thiện.
    Chạy qua bên kia đường thì có tiệm, bán chim lác đác. Chó thì để đầy đường, ngó ngó xíu ko thấy con nào mình đi luôn.

Last edited by a moderator: 30/5/12
  2. haosev

haosev Thành viên Mới

Ðề: Tình hình VKX trưa ngày 30/5/2012

Nhìn em Cockatool này mà thèm...

3. vuhoang

vuhoang Thành viên Mới

e cũng vậy nè:D. Đứng nhìn 2 e cockatoo với e african mà chả mún về chút nào hết:(, nhìn mê chết đc:x

4. tblove

tblove Thành viên Mới

e cook niềm mơ ước của e 4000000000000 kí tự nè

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé