thuần chòe than

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi zquangthanh, 17/9/13.

1. zquangthanh

zquangthanh Thành viên Mới

Em mới chuyển qua chơi chòe than bắc, mới bắt của ông anh con chòe than bẫy em này chắc được 1,5 năm ngoài tự nhiên và vào lồng được 2 -3 tháng. tình hình là đã ăn cám ok rồi ( không cần sâu vẫn ăn cám bt ) nhưng em nhát quá cứ nhảy tử đáy lồng lên đỉnh lồng rồi nhảy xuống, em nó đang căng lửa quá hjx em sở nhảy nhiều quá sinh bệnh lộn mèo vv v v. Theo các bác có nên đưa em nó vào lồng ép mộc cho thuần không, chứ em nuôi em chòe lửa mới về 7 ngày mà ko nhảy như em than này hjxMong các cao thủ chỉ giáo vụ này cho em với

2. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ðề: thuần chòe than

bác đi so chòe than với chòe lửa thì em cũng chịu bác,em nuôi than mộc cả năm trời vẫn nhẩy như ma đành cho vào lồng ép thuần theo kiểu bỏ đói giờ thì đỡ nhảy bón sâu rế là ăn ngay

3. CuTeoĐG

CuTeoĐG Thành viên Mới

Đúng rồi than sao so với lửa đc. Mà than mộc thì ko thể nào dạn như lửa đc đâu. Nuôi mấy năm cầm lồng vẫn nhaỷ như điên.

4. hoangle

hoangle Thành viên Mới

mình có phương pháp này thuần cũng khá nhanh ma hiệu quả k sợ tật lỗi mình thấy nhiều ae cũng làm em của bạn đã ăn cám rồi thì ok nếu bạn muốn nó it nhảy thì cắt cánh nó đi no k bay linh tinh nữa k sợ lộn cầu mà cho 1 cầu chính 1 cầu mây phụ cua chào mào và 1 cầu phụ bt nếu bạn thuần tốt khoảng 3 tháng là no dám mổ sâu trên tay nhưng để thuần và chơi đc em nao nhanh cũng phải mất it nhat 1 năm

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé