than ko thay lông

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi congtu_fdny, 1/11/13.

1. congtu_fdny

congtu_fdny Thành Viên

Các bác cho e hỏi với .. than em mua non từ đấu vụ nói là non chỉ dc cái ko phải đút thôi bác ah mà giờ e thấy vẫn cùng một đàn đó mà thay lông gần hết rồi con nhà e vẫn màu lông non....chưa thấy thay gì hết là sao vậy mấy bác ^:)^

2. truonght

truonght Thành viên Mới

Ðề: than ko thay lông

làm gì có chuyện lạ thế? chòe non thay ông bác ko thấy lông dụng xuống đáy lồng đâu,lí do là nó ăn ngay cái lông dụng đấy,

nghe bác nói em nghi con của bác mái quá. vì chim non mái thay lông thì cái lông mới có mầu gần như lông cũ. ko đc như chim trống là màu đen nhánh.

hi vọng em đoán sai:d

3. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thành Viên Tích Cực

Bác đã đoán sai, vì hiện giờ nhà em đang có 1 tổ 3 em than non vẫn phải đút :))
    Chẳng biết do khí hậu bị ô nhiễm hay sao mà lại có cặp chòe đẻ muộn thế. (bắt trên cây chứ không phải nuôi trong avi đâu)

4. congtu_fdny

congtu_fdny Thành Viên

Bac doan sai roi con cua e bat la e trong vi da co long bao roi ma bac . Y e muon hoi la sao no lau thay long. The ..chu ra long ma da nhin ro mai roi thi e tha di chu nuoi lam. Gi ha bac .. E choi choe than va ca choe lua dc gan 2 nam roi .. Con mai hay trong thi e biet ro ma

5. langtu1204

langtu1204 Thành viên Mới

Dinh dưỡng đầy đủ và tắm táp thường xuyên thì không có lý do j mà không thay lông. Bạn xem là có cho ăn sâu Qui thường xuyên không nữa nhé!? Nhà mình cũng có 1 em CM bố mình cho ăn sâu nhiều quá, bị pó lông giờ cũng k thèm thay lông luôn.

6. congtu_fdny

congtu_fdny Thành Viên

uhm bạn sâu quy thì mình ko cho ăn mấy đâu vài ngày hay có khi cả tuần mình mới cho ăn một lần mỗi lần 5con ... chủ yếu toàn cho ăn dế và cào cào ... e nhà mình thì tắm táp phơi nắng đầy đủ ...thế mới btay chứ bác.[-X

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé