Than đã vào cám nuôi trong hộc 3 tháng có dễ sống không?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thocgao, 21/8/13.

1. thocgao

thocgao Thành viên Mới

Như tiêu đề, Các bác cho hỏi: Chòe than mộc nuôi trong hộc được 3 tháng, đã ăn cám rồi thì mua về có dễ sống không ? Em chưa có kinh nghiệm nuôi than bao giờ?

Chế độ nuôi dự định của em (với thời gian và sức lực có hạn) là: Thời gian đầu mới nuôi chỉ mong nó sống sót thì em ko cho ăn nhiều mồi tươi, chỉ cho ăn cám họa mi tự làm (bao gồm cám gà, gan lợn xay nhuyễn, trứng gà) có ổn không? Thi thoảng cho ăn thịt xay, dế (1 tuần ăn, 1 tuần nghỉ). Đây cũng là chế độ chăm sóc mi của em hiện tại.

Cám ơn các bác!

2. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ðề: Than đã vào cám nuôi trong hộc 3 tháng có dễ sống không?

Than mộc thì cứ bavi cộng mồi tươi là đủ,không cần cám ngon đâu vì bavi chim mộc rất thích ăn tiêu hóa tốt,còn nuôi được 3 tháng là tương đối rồi bắt con chim da xem có gầy ko mặt mũi có đẹp ko còn rúc lồng ko nói .nói tóm lại than bào vào cám được 3 tháng thì tỷ lêk sống rất cao rồi

3. thocgao

thocgao Thành viên Mới

Vậy ra ngoài hộc buổi chiều, cứ chọn con nào nhiều phân (chứng tỏ ăn nhiều), mặt mũi không sứt mẻ thì bắt bác nhỉ.

À, hôm qua em ra ngoài hàng thấy có con đang thay lông đuôi trong hộc. Có nên bắt con đang thay lông không bác?

4. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

xem con nào tướng tá đẹp phân tốt người béo là ok,còn mùa này chim thay lông là chuyện thường ban à bắt được

5. thocgao

thocgao Thành viên Mới

À, bác cho hỏi thêm: Thường khi mua mi mộc trong hộc, em cứ mở file mi mái hoặc file mi trống ra để chờ con nào mở mỏ thì đánh giá luôn được chất giọng.

Thế mua than mộc thì có mở file mái ra để chờ nó mở mỏ được không ? Mua mi mộc thì em thấy tầm 5-6h chiều chim thường dễ mở mỏ. Vậy than thì ko biết thế nào?

Em chưa chơi than bao giờ nên hỏi nhiều thứ, mong các bác chia sẻ và thông cảm!

6. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Than mộc thì chuyện mở mỏ khó như chọn được vợ đẹp vậy nó không dễ như mi đâu chỉ chọn được tướng thôi,đuổi năm lồng mình nuôi còn ko kích được đây này nó thích thì tự hót thôi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé