Than bổi nhảy kinh khủng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dinh_tuan759, 18/2/11.

1. dinh_tuan759

dinh_tuan759 Thành viên Mới

em mới mua chim bổi 2 ngày ,cho ăn cào cào sâu , đến ngày thứ 3 em cho an dế con và đổi đồ lót phân mới sao nó nhảy dữ dội hơn 2 ngay đầu nữa hic ..hic , chim em có bị đau bung hay gì không mà nhảy kinh khủng từ lúc cho ăn dế , em hỏi vấn đề nữa là than bổi như vậy bao giờ cho nó tập ăn cám và tắm thích hợp nhất .. thank anh nào đẹp trai trả lời sớm cho em:)

2. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Ðề: help

Cách thuần chim thì mình đã có viết ra cách thuần của bản thân trên diễn đàn rồi. Có gì bạn tham khảo xem có giúp ích gì được o nhé. Còn về độ nhát của chú Than có thể nói,, lúc mua về chim do sợ quá mà ăn ít, hay do vận chuyển mà chim bị yếu, mệt nên ít nhảy. Còn bây giờ cho ăn đầy đủ khỏe rồi thì hhihihi mặc sức phóng.

tuan287 thích bài này.
  3. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    Thẩm Định Giá

- Bổ sung thêm là khi mới mua về lên tập cho ăn bột ngay vì chòe than là giồng khó vào bột vì thế vào bột càng sớm cáng tốt

4. dinh_tuan759

cám ơn 2 anh nhiều nha , vậy em yen tâm rồi , nhà em tương đối ồn ào nên chắc thuần chim khó hơn nhiều , em nuôi chim vì niềm đam mê , thấy nó khỏe là em vui rồi , chắc tuần sau cho chim tắm quá vì giờ sợ nó nhát ,nó không chịu tắm mà hoảng nhảy vào lồng tắm sức móng là tiêu , thấy nó hơi hơi mập rồi , em ráng cố gắng cho ăn cào cào và giun mấy ngày nữa rồi cho tập cám , không mong nó hot hay dạn người vì chim bổi muốn được như vậy cần thời gian và cả cái duyên nữa, chim em ra phân ướt không có màu trắng lắm em thấy vậy là tiêu hóa tốt phải không nhưng thấy vẫn còn tý xác sâu

5. bboyturtle_1992

bboyturtle_1992 Thành Viên

mình ko phải người đẹp trai nên ko dám có ý kiến với bác chủ top :D:D:D:D

6. dinh_tuan759

ở đời không có ai đẹp trai chỉ có trai đẹp thôi =]] , vì nuôi chim rất cần kinh nghiệm của những người đi trước , thank các chú các anh chỉ dẫn nha , mới nuôi được chim than bổi 3 ngày còn nhiều thứ học hỏi lắm, chiều nào cũng ra thuận kiều dòm máy chú chim ước gì 1 ngày chim mình cũng như mấy chú chim của các anh

7. dinh_tuan759

em chuẩn bị cho chim vào cám em làm như thế này được không mấy anh , em mua bột đậu phộng rồi cho sâu vào ,1 phần bột 2 phần sâu , hoặc 1 phần bột đậu phộng rồi cho 3 ,4 con cào cào non nhúng nước bỏ vào bột đậu phộng cho nó dính vào chim ăn quen mùi , rồi từ từ giảm dần được o ạ , tài không biết chỗ bán trứng kiến , như vậy được không

8. cityland

cityland Thành Viên

cho ăn cám phụng hoàng đi bạn. trộn cám với cào caod non và bóp sâu khô vào

9. dinh_tuan759

uk , mình sẽ lam theo cách bạn thử mà cám phụng hoàng bán đâu vậy ta , lam như vậy cóng cám qua ngày sau có nên đổ đi không

10. dinh_tuan759

hôm nay ngày thứ tư đem em bổi mua ngoài chợ về ,nó hót được 1 chút ,sung sướng cả người ,hy vọng cho nó ăn cám nó sẽ khỏe mạnh :) cầu ông trời giúp nó khỏe mạnh:bz

11. Tam Ky

Tam Ky Thành viên Mới

Khi bạn vô bột và sâu bạn nên đục lỗ ở dưới dáy của hũ bột, làm như vây phân của sâu sẽ rơi xuống lồng và bột chộn với sâu sẽ sạch không dích phân sâu. như vậy chim mới nhanh ăn bột và không bị ho vi ăn phải phân của sâu. Bạn cũ có thể trộn bột với trứng kiến để cho chim ăn, làm như vậy chim sẽ nhanh ăn bột a

12. duongnghean

duongnghean Thành Viên

Ðề: Than bổi nhảy kinh khủng

có ae nào ở nha trang chỉ mình biết cám phụng hoàng bán ở đâu vậy

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé