tập than mổ cám

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi xuanbac, 30/4/11.

1. xuanbac

xuanbac Thành viên Mới

mấy bác cho em hỏi cách tập than non mổ cám ra sao thế...tại đi học suốt nên ko có thời gian đút cho nó ăn...em đã thử cách trộn sâu và cám vào nhưng em ấy chỉ lựa sâu mà ăn thôi...mấy bác có cách nào hiệu quả hon ko

2. DUCY

DUCY Thành viên Mới

Ðề: tập than mổ cám

Cắt sâu thật nhỏ, chọn với cám bóp nhỏ,cho chim an, chim có ăn sâu thì cũng dính cám. Mới đầu thì sâu nhiêu sau đó giảm dần sâu còn lại cám. Làm như vậy khoảng 5-7 ngày là chim ăn cám hoàn toàn. Khi chim ăn cám hoàn toàn thì tạm thời vài hôm không cho chim ăn sâu mà chỉ cho ăn cám cho chim thật quen cám đã, đên khi chim quen cám rồi thì chế độ mồi tuơi bình thường như chim thuần chắc bạn đã biết.

3. hoangromeo

hoangromeo Thành viên Mới

non thì đơn giản thôi bạn.bạn cứ để 1 cóng cám trong lồng để e nó tự mổ,theo luận tự nhiên mà,nhưng thỉnh thoảng bạn vẫn phải đút cho e nó , khoảng 3 tiếng đút 1 lần thôi .gọi là cho e nó cầm hơi,đến lúc đói e nó sẽ phải tự tìm cám mà mổ thôi.ko nên đút cho e nó nhiều quá,e nó no rồi thì ko chịu mổ cám đâu,như trẻ con thôi mình chiều bón cho nó nhiều quá,nó ko tự xúc ăn.chúc bác thành công!

4. xuanbac

xuanbac Thành viên Mới

cảm ơn mấy bác em làm thử

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé