Sung sướng khi gãi được chim

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi saiber009, 19/12/13.

1. saiber009

saiber009 Thành viên Mới

Tình hình là giờ phút này mình sướng quá các bác ạ. Chú chim khuyên mình nuôi hơn 1 tháng giờ đã chịu đứng yên cho mình gãi rồi, vừa mới cho em ấy tắm nắng xong, lúc đem vào nhà dọn lồng thì nó đứng yên cho gãi. Mình gãi, vuốt đầu, vuốt mình em ấy thoải mái, hehe. Các bác mới chơi khuyên đừng nản lòng nhé, ko được bỏ cuộc ;))
    Tiện đây mình xin hỏi chút: chim khuyên của mình bị rụng hết họa, mãi ko mọc lên được, cho ăn cám tuấn cóng bạc vs hoa quả (chuối, cam, dưa hấu) tắm táp đầy đủ mà mãi ko lên được họa. Các bác có kinh nghiệm cho mình giải pháp được ko ạ. Mình cám ơn trước.

2. trungduc

trungduc Thành viên Mới

Ðề: Sung sướng khi gãi được chim

chim mộc thì có lẽ do em nó bị sốc cám nên rụng họa đó bác,có em thì mọc lại nhanh,có em thì đến mùa thay lông mới mọc lại.bác cứ chăm sóc tốt là em nó lại mọc họa ấy mà,ko phải lo bác nhé.tiện đây bác cho em hỏi kinh nghiệm thuần khuyên sờ gãi đk của bác đk ko ạ.em cũng đang quan tâm.hi

3. nhipsongtre8x88

nhipsongtre8x88 Thành viên Mới

khuyên mộc ăn cám lạ rụng bt mà bác,em có 3 con mới mua về cũng mộc rụng hết họa,nhưng kệ ,mùa thay lông sau nó xẽ lại mọc thôi mà

4. saiber009

saiber009 Thành viên Mới

Mình mới chơi nên cũng chẳng có kinh nghiệm j lạ, chỉ là treo chỗ đông người, tắm táp thường xuyên, hoa quả đều, nhưng mình nghĩ điều quan trọng nhất là từ lúc bắt về ko đc bắt chim bằng tay. Mình cũng nuôi 1 chú khuyên khác, lúc cho vào lồng mình bắt bằng tay nên thành ra giờ cứ cho tay lại gần là nó nhảy như con choi choi loạn hết cả lên, cả con chào mào cũng thế, haizz.
    Mà mình cũng chỉ gãi đc 1 lần thôi, mỗi lần mình gãi là nó lại mổ tay mình, rất là vui. Nhưng lần sau muốn gãi cũng chả đc. Theo mình muốn gãi đc nhanh thì tốt nhất nên gãi vào lúc cho khuyên tắm nước và tắm nắng. Chúc bạn thành công. \m/

5. trungduc

trungduc Thành viên Mới

có nghĩa là cứ cho em nó ra chỗ đông người rồi sờ lúc cho em nó tắm là đk phải ko bạn?mình tưởng là phải để em nó đói rồi cho ăn như vậy mới sờ gãi đk.

6. baodat2007

baodat2007 Thành viên Mới

mình cũng gãi được, phá nghịch nó mà nó vẫn đứng yên , để tay thay hay bỏ đồ ăn nó đứng yên né sang . =)) mà là than đất :D . nhưng rất tiếc là bh e nó đã theo thiên nhiên :((

7. saiber009

saiber009 Thành viên Mới

Quá buồn cho đội chuồn chuồn, xin chia buồn vs bác =,=

Cũng tùy từng con bác à, mọi chuyện cứ phải từ từ thì ms thành công được, cách của bác cũng đáng tham khảo đấy, để mình về thử xem :D

8. chim_den78

chim_den78 Thành Viên

Tuần trc bẫy dc 7em k thì có 1em mình thien tay vào lồng thì có 1 em dứng vào tay mình luôn. Sờ gãi thoải mái nhưng rất tiếc vì mình bận wa ko chăm đc. Vợ ở nhà ko biết vào cám và rét nên em nó đã về vói tổ tiên. Vợ gọi điện thong báo mà người cứ bùn như mat sổ gạo.

9. anmay102

anmay102 Thành viên Mới

Mình cũng mới nuôi mấy con khuyên,cảm giác bọn này nhanh thuần hơn cm,chòe và mi.Bắt mộc tinh mà 3 tháng đã đứng lồng rồi,tuy chưa sờ gãi được nhưng so với các chú chim kia thì là quá nhanh

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé