Pro giúp e với: Chòe lửa quá nhát, phải làm sao?

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi vinasat, 21/6/13.

1. vinasat

vinasat Thành viên Mới

e mua con chòe lửa ở cửa hàng đến hnay nữa là đc 3 ngày rồi, họ nói là con này bắt về cũng đc gần tháng rồi. Vậy mà về nhà e thấy nó nhảy tùm lum (may là nó nhảy chứ ko tông đầu vào lồng), áo lồng e trùm kín mít, ngày chỉ mở ra 2 lần sáng và tối để bỏ thức ăn thôi. Thế mà nó nhảy gãy luôn lông đuôi các Bác ạ. Giờ phải làm sao đây các Bác? với lại có nên cho nó tắm ko?

Bài viết mới
  2. txvandps

txvandps Thành viên Mới

Ðề: Pro giúp e với: Chòe lửa quá nhát, phải làm sao?

Nuôi khi nào thấy nó khỏe và quen ở nhà bạn chút đã rồi cho tắm, tắm nhiều làm nó dạn thêm được chút đấy. Có thể con này già rừng nên nó nhát như vậy đó. Bổi thì nuôi 1 mùa rồi tính. Quan tâm làm gì. Ngày ngày đút thức ăn cho nó, cho nó thấy mặt bạn thường xuyên, nó sẽ dạn hơn đấy.

3. vinasat

vinasat Thành viên Mới

Đến nay đã đc gần 2 tuần rồi mà e vẫn chỉ mới mở được hé hé áo lồng thôi các Bác ah. Nó đã ăn cám rồi, cho tắm cũng tắm rồi, vậy mà ko hiểu sao cứ mở áo lồng lớn lớn cái là nó nhảy tùm lum. Các bác giúp e với

4. kevin156

kevin156 Thành viên Mới

chòe lửa ko đòi hỏi nhanh như tên lửa được đâu, gọi là nhanh hơn so với các loài khác thôi, bạn chịu khó hằng ngày cầm sâu trên tay, nhẹ nhàng nhử nhử trước cửa lồng chim, nhớ là phải nhẹ nhàng nhé, sau đó bỏ từng con vào cóng chim, đợi chim ăn xong lại bỏ tiếp, cứ như thế vài tuần bạn sẽ thấy khác ;)

5. ngoclongtran

ngoclongtran Thành viên Mới

bạn cho ăn mồi tươi bình thườn,khoảng 2 tháng là em nó đứng lồng à,vì về nhà bak ăn uống đầy đủ em nó tỉnh chim nên nhác thôi,từ từ ăn uống ổn định sẽ hết

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé