nhờ mọi ngườichút

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mi79, 5/12/12.

1. mi79

mi79 Thành Viên

Tình hình là sáng nay gặp một e chào mào rất đẹp..thế là vác lồng ra để bẫy..e nó lại gần đấu hót ầm ĩ nhưng ko vào tẩn nhau..một lúc sao lại thấy một e choè than cứ mon men lại gần e này hơi bị cao thủ mình cho dế 2 lần .. mỗi lần 4 con e nó chén sạch thế mà bẫy ko sập..đến lần thứ 3 mình cho tiếp 4 con dế nữa..ngồi rình xem nó lấy mồi kiểu gì..hóa ra e nó đậu lên cành cây gần lồng bẫy rùi bay lên cắp mồi mà ko hề chạm vào cò..sau đó tha ra đứng ngoài chén ngon lành..mình chán wá định về thì lại thấy e nó dẫy dụa ở lồng (Thế mới đau chứ)chắc tại phát cuối e nó vô tình đập vào cò thế là ..sập.Mình chưa nuôi choè bao giờ nên ko biết cách vào cám..vì thế rất mong mọi người chỉ cho mình cách vào cám với..e này nó về vườn nhà mình ở dc khoảng một tháng hôm nào nắng nó hót rất ác chiến. mình đang muốn thử nuôi choè nhưng chưa có kinh nghiệm mong mọi người giúp đỡ..mai mình sẽ chụp ảnh e nó và nhờ mọi ng nhận xét hộ luôn nhé..THANKS MỌI NGƯỜI.

2. kimngo2586

kimngo2586 Thành viên Mới

Ðề: nhờ mọi ngườichút

XE NÂNG ĐIỆN TCM 4 BÁNH 1.0-3.0T

Xe điện TCM 1.5-3.0T
    <a></a>

XE NÂNG ĐIỆN TCM 4 BÁNH 1.0T-3.0T

Thoải mái và an toàn với xe nâng điện TCM
    TCM xe tải ngã ba được thiết kế cho thoải mái trình điều khiển, hiệu suất và độ tin cậy. Và FB 4-bánh xe VII Series là không có ngoại lệ với các tiêu chuẩn cao đạt được trên phạm vi TCM.
    Nhà thiết kế tại TCM hiểu rằng giờ làm việc được lâu hơn và không gian chặt chẽ hơn. Vì vậy, các trình điều khiển nhiều phòng và xe tải có chiều rộng hẹp hơn để làm cho vận động ít mệt mỏi và căng thẳng.
    Hiệu suất được tăng cường sức mạnh công nghiệp ổ đĩa AC động cơ và tăng tốc ra khỏi phanh, trong khi thời gian hoạt động được đẩy lên 8-9 giờ và khoảng cách phanh giảm. Và nếu bạn cần nhiều thời gian hơn vào bánh xe, chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn các tùy chọn của một dung lượng pin lớn hơn.

FB cung cấp điện năng, hiệu suất, độ tin cậy, thoải mái và an toàn, đó là lời hứa TCM

Có sẵn trong 1.0-3.0T năng lực FB là một lựa chọn thông minh cho bất kỳ doanh nghiệp nào.
    Hiệu quả cao và bảo trì miễn phí Động cơ điện xoay chiều (AC)
    Cơ thể nhỏ gọn nhất trong lớp học

[​IMG]8.5 giờ hoạt động thời gian cho mỗi * phí (dựa trên tỷ lệ 55% làm việc)
    Ba chế độ hoạt động kinh tế, Power, Super **
    Tiến rất lớn khả năng hiển thị thông qua cột buồm
    An toàn ghế ngồi như là tiêu chuẩn
    Cải thiện truy cập và bước rộng thêm để nhanh chóng bật / tắt sử dụng
    Chỉ đạo nhạy cảm phù hợp với tốc độ di chuyển của xe.
    Độ ồn thấp lượng khí thải trong quá trình hoạt động di chuyển và nâng

Có sẵn trong container spec: yêu cầu đại lý của bạn về mô hình FB25-7V và FB30-7V để dễ sử dụng bên trong một containerXe nang diesel tcm, xe nang tcm, xe nang hang tcm, xe nang tcm, xe nang dien tcm,xe nang tcm lpg, xe nang diesel tcm, xe nang diesel tcm, xe nang diesel tcm, xe nang tcm diesel, xe nang tcm dien, tcm forklift, xe nang 20 tan, reach truck tcm, reach truck ngoi lai tcm, xe nang pallet dien, power pallet truck, xe nang stacker, xe nang xang gas,

Xe nang hang, xe nang toyota, xe nang toyota, xe nang hang, xe nang diesel, xe nang diesel, xe nang cu, xe nang cu, xe nang dien, xe nang hang, xe nang toyota, xe nang cu,

3. mi79

mi79 Thành Viên

Quảng cáo phải trả phí nhé...hehe.Chưa ai júp gì đã chèn quảng cáo rồi..hic

4. killing_anger

killing_anger Thành viên Mới

Vào cám cực đơn giản xay nát cám ra thành bột cho dế hoặc sâu sống vào dùng kéo cắt nhỏ làm sao mồi tươi lãn cám cho chòe ăn tầm 4 ngày là vào cám thành công thôi

5. Magnetica

Magnetica Thành Viên

mua sâu về cắt nhỏ trộn cám 1 tuần là ăn

6. mi79

mi79 Thành Viên

Thanks mọi ng nhé..à mà bác có biết làm thế nào để phân biệt dc choè tự nhiên và choè bị xổng ko nhỉ,vì e này nó bay về vườn nhà mình dc khoảng tháng rùi..mấy hôm nắng nó hót nhiều lắm..cũng ko khoái chòe lắm nên ko tìm cách bẫy..chẳng qua tại bẫy con chào mào mà e nó cứ mon men nên mới thử bẫy ai ngờ bẫy dc (mặc dù cũng khá vất vả vì e này cao thủ quá).

7. keyboard_no1

keyboard_no1 Thành viên Mới

Bác ơ đấu đấy.nếu ko nuôi bán cho minh đi

8. Magnetica

Magnetica Thành Viên

chòe xổng nuôi rồi cho vào lồng để ý thì thấy nó ăn cám ngay
    còn tự nhiên thì ko vào cám chỉ chờ chết thôi :))

9. mi79

mi79 Thành Viên

Có cái ảnh mọi ng xem hộ tí..[​IMG][/url]
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    [​IMG][/url][/IMG]

10. hoanglinh0313

hoanglinh0313 Thành viên Mới

Lồng chòe than mấy vanh là đẹp nhỉ mọi người.Lồng 5 vanh có cao quá không.Ké chủ thear cái

11. mi79

mi79 Thành Viên

Ừ mờ mọi ng cho e hỏi là nhìn phân choè ntn thì biết là e nó đã ăn cám nhỉ..?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé