Nhờ các bác Pro Chỉ giáo!!!!!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi thienquocpro, 19/4/12.

1. thienquocpro

thienquocpro Thành viên Mới

L-)L-)Tình hình là em có nuôi 1 chú lửa tướng tá thì nói chung cũng bình thường ở nhà rất siêng hót đem đi dợt cũng vậy. Nhưng chỉ mỗi một tội là khi em đem chú nó đi rừng thì chú nó lại câm như hến đứng ủ rủ trông tội nghiệp:(:)((. Nói tóm lại là em muốn luyện cho chú nó sung sức và hăng say để đi mồi chim rừng... Các bác pro có cách nào hay thì chỉ cho em với nha=D>=D>

Bài viết mới
  2. phamtrung

phamtrung Thành Viên

Ðề: Nhờ các bác Pro Chỉ giáo!!!!!

bạn ah bạn đang bị ngộ nhận giữa việc chim đi chơi và chim đi đánh. đi chơi thì vẫn ở lồng cũ đi đánh sẻ sang qua lụp và đi chơi chim bạn đi với một quản đường ngắn hay xa gì đó vẫn không ảnh hưởng nhiều còn đi bảy là bạn sách chim đi lòng vòng. điều trước tiên bạn tập em nó qua lụp rồi treo dần dần ra những bụi cây hoặc di chuyển từ chổ này qua chổ khác có đôi lúc chim ra rừng gặp môi trường rất rất là khác không dám mở miệng cũng bởi vì nguyên nhân chúng ta không tập. có đôi lúc do chim của bạn chưa căng lửa nữa đó. chúc bạn buổi lội rừng vui vẻ bạn ở đâu mà có lửa bổi vậy

3. thienquocpro

thienquocpro Thành viên Mới

Mình ở ĐăkMil ĐăkNong bạn ah. Đj đánh phải sang CamPuChia đó bạn. Cảm ơn bạn đã chỉ giáo nha mình sẽ tập dần dần xem sao.
    Còn về vấn đề căng lửa thì mình nghỉ đã đạt đc rồi vì chế độ ăn của chú nó rất nghiêm túc
    Sâu tươi, sâu khô, bột đậu phộng, dế và sâu lớn đều xen kẻ theo ngày mà tớ cho ăn bạn ah.
    Thanks o=>

4. tientaicom

tientaicom Thành viên Mới

nếu có 1 con mối đi kèm thì rất nhanh...

5. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

mình thì chỉ đi bẫy vài lần với bạn , nhưng nghe mấy ông chuyên bẫy chòe về bán , nói vụ này , do chim chưa quen cảnh rừng đó bạn, vài lần rồi nó hót thôi , trước khi đi bẫy bạn nên trùm kín lồng vài hôm nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé