Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với !

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Sieunhanxxx, 29/10/13.

1. Sieunhanxxx

Sieunhanxxx Thành viên Mới

Tình hình em có mua lại một con ngực hồng về nuôi ,ko biết chủ cũ nuôi thế nào mà thấy trên cổ nó có nhiều con như ve chó no bò lổm ngổm nên mình mua thuốc Hantox-200 về hòa rồi tắm cho nó .Vấn đề này sinh ở đây là trc khi xịt thuốc thì nó thỉnh thoảng trc khi đi ngủ nó mới rỉa lông với gãi ,giờ sau khi xit thì cảm giác như nó ngứa ngáy lắm ,lấy chân gãi liên tục cả ngày ,còn lấy đầu chà vào cầu đứng .Thuốc bảo sau 24 giờ sẽ chết hết ve chó mạt gà linh tinh cho chim nhưng giờ là 2 hôm rồi mà tình hình nó ngứa hơn hay sao ây ,ai có kinh nghiệm giúp mình với :((,thấy tội nghiệp nó quá =((

2. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

Ðề: Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với !

cho tắm lại lần nữa đi bạn, có thể trứng rận và một số con còn sót sâu trong chân lông chưa bung hết làm nó ngứa đấy.

3. Sieunhanxxx

Theo chỉ dẫn thì tắm 2 lần cách nhau 10 ngày nhưng vì thấy nó ngưa quá nên tớ đã tắm 2 lần cách nhau một ngày rồi ,còn trc đấy 1 tuần tớ đã tắm bằng clear cho nó rồi mà vẫn ko khỏi :(( ,có ai có cách gì giúp mình với :((

4. Sieunhanxxx

Trông lúc chờ các bác thì ngứa quá em nó đã rỉa gãy mất 1 cái lông đuôi :( ,thuốc quang cáo như thật nhưng hiệu quả thì chả ra gì :(

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé