Nhờ anh Shama giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi nguyentri.bh, 30/12/11.

1. nguyentri.bh

nguyentri.bh Thành viên Mới

Em mới tập chơi CCL thôi. Mới mua 1 con được 1/2 tháng từ người bạn, chim bổi tơ mới nuôi được 3 tháng lồng, chim hót lí nhí thôi, gặp chim khác thấy xung lắm, nhảy đá nên em thích lắm. Rồi cách đây 2 ngày mua thêm 1 con nữa, chim thuần già hót giọng to. Vì chưa có kinh nghiệm nên để 2 con lại gần, mặc dù con chim tơ hót ko to nhưng cũng thấy cự nhau nhảy đá giữ lắm, được 10 phút thì con chim tơ quay đầu hướng khác và bây giờ thì ko hót gì nữa hết, đứng yên 1 chổ. Em buồn quá ko biết làm sao, nhờ anh hướng dẫn làm cách nào để cứu vãn tình hình con chim tơ bây giờ. Rất mong sự giúp đỡ từ anh Shama, chân thành cảm ơn anh . . . thân./

Bài viết mới
  2. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: Nhờ anh Shama giúp đỡ

Bạn kg chịu đọc kỹ về cách nuôi chòe lửa của anh em trên diễn đàn rùi , nuôi chim hót thì kg nên kè lồng cho chim bu chụp . Vì kè như thế thì sẽ sảy ra tình trạng giống như bạn kể trên đó . Nếu kg bị rót như trên thì chim sẻ sinh nết hung hăng , khi treo lên kèo đấu hót với chim khác thì nó chỉ lo bu chụp đòi đá thôi . Trường hợp này chỉ cứu bằng cách nuôi cách ly em chim yếu này đi kg cho thấy mặt và nghe tiếng những em khác hót , chăm sóc bình thường đi thì từ từ em nó cũng chơi lại à . Nếu muốn nhanh thì bạn nên có chim mái hay để thúc chim trống lên lại là tốt nhất ... Trường hợp này nhiều lúc chim nín hót hơi lâu đó bạn , kiên nhẫn lên nha ...thân...

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé