Ngực hồng không chịu ăn

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi trancanh.napa, 27/1/14.

1. trancanh.napa

trancanh.napa Thành viên Mới

Tình hình là đã đón em nó về dc 2 ngày, nhưng em nó cực kỳ biếng ăn. Mình cho em nó ăn bột ăn dặm cho em bé Nestle pha sền sệt, cho vào trong xilanh bón cho ăn, nhưng em nó không bao giờ chịu há miệng ăn, mỗi lần cho vào chỉ được 1 đến 2 giọt, cứ như vậy, mỗi lần ăn được nửa xilanh phải mất cả 15 phút. Anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ mình với, vừa nuôi ngực hồng lần đầu nên không có kinh nghiệm...[​IMG]

2. huynhng9999

huynhng9999 Thành Viên

Ðề: Ngực hồng không chịu ăn

bạn mua bé to vậy nếu tính từ khi mở mắt chắc được khoảng 1 tháng 10 ngày cỡ này đâu còn chịu bú đâu ăn dặm òi.như vậy nhé bạn mua bắp sống cho bé gặm rùi từ từ thấy gặm hết trái bắp thì bỏ lúa kê đậu rau củ quả vào như vậy là đã thành vẹt lớn òi,nếu thấy gặm bắp ít quá thì banh miệng ra bơm cho bé tí,còn nữa nếu thấy lông cánh ngoài mọc ra thì cắt đi nesu ko cắt thì để phòng kín ko là nó bay sản đó.

3. nhansamqua

nhansamqua Thành viên Mới

kiên nhẩn nhé thớt, bạn nên lấy đồ mềm đút cho bé từng tí 1, mình thì lấy nho và táo (bơm) lột vỏ và đút từng chút 1, pha sửa em bé bơm thêm

4. trancanh.napa

trancanh.napa Thành viên Mới

Thanks mọi người nhìu. Để mình thử cách mọi người chỉ xem sao.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé