mọi ng cho em hỏi

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi quachhoalong, 31/3/13.

1. quachhoalong

quachhoalong Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    xe ôm :))
    ko biết trứng Yp soi ở nhiệt độ bao nhiu ko ạ ??? mình sử dụng bóng đèn cà na thì độ cao của bóng tới trứng là bao nhiu ạ ??

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: mọi ng cho em hỏi

Đơn giản mang bỏ vào nồi luộc 10 phút vớt ra, làm tí muối tiêu nặn tí chanh, ra chợ mua ít rau răm và ............ =)) =)) là biết có trống hay không =)) !!

Mua cái bóng đèn tròn dây tóc 6k điện quang gì đấy hay cái đèn pin sáng tí, lấy miếng carton khoet 1 lỗ tròn đường kính bằng cở 1/2 trứng , khoét làm sao mà trứng để lên ko lọt và ngã là được. Để đèn phía dưới soi vài giây là thấy phôi trứng hay mạch máu. Nên soi khi trứng đã ấp 4-5 ngày .......

Soi một 1-2 trứng được rồi đừng có mà lấy ra hết soi con mái ko thấy trứng buồn buồn đâm đầu vào tổ tự tự ???

Last edited by a moderator: 31/3/13
  3. quachhoalong

quachhoalong Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    xe ôm :))

bên em dc 7 trứng òi , hok biết nó có nở hok nữa . haizzz . nếu nở em bắt ra chăm riêng , chăm từ bé mấy ngày tuổi :) . À , chim em nó hok bỏ tổ , lì như điện , hum bữa thọt tay zô thay miếng lót ổ từ vải nỉ . lấy hết trứng ra rồi thay , thay xong bỏ trứng zô lại , bị nó nhìn thấy , phập 1 phát ....... máu xịt ra :)) . đau mà vui , vui vì nó hok có bỏ ổ , chạy zô ấp tiếp . Nếu ko có gì thay đổi thì cuối tuần này có baby rùi .

4. volamokim

volamokim Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

Cung hỷ Cung ỷ ! Ẩy chà Lị sắp có tin zui rồi đó ha =))

5. Uri

Uri Gà Con

7 trứng cơ à, bán cho 1 con, ku duy mới nói nhượng lại 1 con e nó mất tích =)) =)) !! Giờ đem 7 trứng này ra luộc thì ăn như trứng cút lộn nhỉ =)) =)) !!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé