Mói chơi chòe Lửa cần giúp dỡ

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi nhungpttk12, 10/12/12.

1. nhungpttk12

nhungpttk12 Thành viên Mới

Tình hình là em dang muốn nuôi 1 em chòe lưa mà ko biết chọn như nào . em nghe các bác trên dd nói khi chọn chòe lưa là chọn con họng den , Nhung hôm nay em đi chọn thì toàn thấy họng nó màu dỏ chú kô có họng đen nhu các anh nói . Với cả chân cũng màu đỏ chủ kô co màu trang nhu các anh nói . Bây gio cho em hỏi là mua 1con như em tả liêu có dc kô các anh có kinh nghiẹm chi giúp em voi chém nhiêt tình vào các anh nha :):):):):)

Bài viết mới
  2. huynhloi86

huynhloi86 Thành viên Mới

Ðề: Mói chơi chòe Lửa cần giúp dỡ

thì cứ y như Đ nói , chân trắng , mỏ mõng , đầu xà thì bắt , muốn đuôi dài thì tùy vào túi tiền của bạn , đuôi càng dài càng nặng ký =))

3. danhlc_hq

danhlc_hq Thành viên Mới

Bác cho em hỏi:

Em mới mua 1 em ccl, em cũng ít thời gian (đi làm suốt cả ngày), em muốn vào cám, loại cám trứng ba vì được không?

Cám trứng ba vì thì vào như thế nào để chim nhanh ăn. Em chỉ cho ăn sâu thôi, định mua cám đã làm sẵn về cho ăn thêm. Mùa này cũng không có cào cào.

Các bác chỉ giúp cách vào cám? công thức? thành phần?

Cảm ơn trước!!!

4. huynhloi86

vao cám dễ thoi mà , bỏ 1 muỗng cafe sâu quy và 2 muỗng cafe cám vào cóng , ăn 2 ngày thì ko cần chăm sâu vào nữa , 1 cóng cám thôi la đủ

5. KhanhDaiCa

KhanhDaiCa Thành viên Mới

èo bác chơi chòe lừa bao h chưa mà bảo thế, chòe lửa khó vào cám đấy, loại này chỉ háo mồi tươi và rất lì ăn cám
    bác chủ topic làm thế này nhé, trước hết cứ sâu với dế cho ăn vài ngày cho khỏe mạnh đã, sau đó bác cắt đôi cắt ba con sâu ra, cám ba vì giã nhỏ ra hoặc bác đổ cả gói cám ra dưới đáy gói thường rất nhiều cám bột bác dùng là tốt nhất, cho bột cám vào cóng cắt sâu vào, nước uống cũng cho vài viên cám vào khuấy cho tan ra, làm như thế vài ngày liên tục, đừng thương nó ko ăn mà cho mồi không vào nhé, giống này lì lắm phải lì hơn nó bác à ;));));))

6. huynhloi86

bác ko tin tôi thì thôi cãi nhau làm gì, tôi mua con bổi về ủ chừng 3 ngày cho ăn cao cao dế rồi ngày 4 và ngày thứ 5 toi cho ăn như thế , đến ngày hứ 6 là em nó ăn cám ầm ấm ko cần trộn voi sâu nữa

7. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Cách của bác này hợp lý nè
    Chòe lửa bắc thì còn đỡ còn nếu là chòe nam thì mua này vào cám cẩn thận ko là die đó.
    Theo mình thì lượng sâu và cám cho vào ít thôi, ăn hết lại cho để nó luôn ở trạng thái hơi đói (đừng để đói quá là suy chim dễ tèo). Kiên trì tí đi, cỡ 5-7 ngày là nó chịu ăn thôi.

Last edited by a moderator: 2/1/13
  8. danhlc_hq

danhlc_hq Thành viên Mới

Mình mới chơi ccl, mới mua 1 em bổi về chơi tập tành.
    2 hôm nay chỉ cho ăn sâu tươi thôi, trưa nay làm thêm 1 cóng gồm cám (đã xây nhuyễn - loại họ bán ngoài cửa hàng) + sâu khô, mua về bóp nhỏ, trộn đều. Vì mình nghĩ phải tập ăn cám từ từ, sau đó giảm dần sâu tươi. Như vậy có đúng không mấy bác. Mình thấy trên diễn đàn bảo là theo dõi phân thấy phân khô, màu trắng có chút đen thì ok, nhưng con ccl nhà mình mỗi bãi phân có 1 con sâu nữa (hình như là ăn nhiều sâu tươi quá nên tiêu hóa không kịp).

Mong các bán chỉ giáo!!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé