Mới bẫy được em chòe than, ai ngờ thăng chủ đứng dưới xin lại!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi vanthanh911, 7/8/13.

1. vanthanh911

vanthanh911 Thành viên Mới

Chào các bác, bữa chiều qua khi em đang cho chim non nhà em ăn thì nghe thấy tiếng chòe liên tục của mấy chú than, hóa ra xuất hiện 1 em than đá, em này khá dạn mình cảm tưởng là tóm bằng tay được, nhưng một hồi đặt bẫy nó không vô ăn mà cứ đấm đá với con than và lửa nhà em, cuối cùng ra hạ sách là dùng keo dính chân, y chang dự đoán chỉ sau vài phút em nó nhào vô là dính luôn, ngoài ra em con quay được clip này nè!

Chán thật nhà em bữa bị sổng mấy em mà không bẫy lại được, còn có khi bẫy được cả họa mi cũng có người ở đâu đến xin mới đau chứ, đúng là chim trời!

http://www.youtube.com/watch?v=EoK4-Ru-Z_E&feature=youtu.be

2. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ðề: Mới bẫy được em chòe than, ai ngờ thăng chủ đứng dưới xin lại!

chắc gì là chim của nó hả thead trừ khi quen biết thì cho xin lại còn ko quen thì thôi

3. luongnguyen

luongnguyen Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    kỹ sư

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=EoK4-Ru-Z_E&feature=youtu.be[/YOUTB] úp phụ bác nhé! Chim đẹp lắm bác!

4. tram

tram Thành viên Mới

ko cho xin l;ại, chỉ cho chuộc lại thoi chủ thớt à. rut kinh nghiệm lần sau nhé :D nếu chịu chuộc lại thì cho :D ko chịu thì " không phận sự miễn vào "

5. Chim Manh Manh

Chim Manh Manh Thành viên Mới

Ý bác Tram ok đó. E dự là chủ con chim có họ hàng với bác chủ top thì mới thế. Hii, e hiu cho nỗi đau của bác. Keke:D

6. kn02042012

kn02042012 Thành Viên Tích Cực

phải cho chuộc lại vì con chim người ta nuôi cũng cực mà bác.em mất em biết nè.tuy chỉ nuôi khoảng 1 tháng nhưng chăm em nó từ lúc còn non tới bay nhảy được là 1 kỳ công.hjhj.mà có điều em không dám như bác kia.vì chim đã bị người ta bắt.mình không thấy tận tay không dám xin lại.giờ con than nó ở xát bên nhà em nhưng mà chủ nuôi không tốt vừa ốm vừa lộn tội nghiệp ghê

7. luongnguyen

luongnguyen Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    kỹ sư

Rất là khó xử, chơi để kết bạn và tìm niềm vui thôi ạh! Biết đâu bác trả người ta lại con này đến một lúc nào đó bác lại dc người khác cho lại! Nói dại chút mong bác đừng chém

8. vanthanh911

vanthanh911 Thành viên Mới

Mấy bác thử dự đoán coi giá em này khoảng bao nhiêu vậy nếu nó không tật lỗi gì hết, em xin nói thêm là em này rất hiếu chiến đánh nhau mãi với mấy em than nhà em, em ra tiến lại gần chờ thời cơ manh động mà không tóm được, sau này em mang máy ảnh ra quay phim em nó cũng không bay đi mã vẫn muốn đánh tiếp!

Em cũng ý định kiếm 1 em như vậy mà chưa biết giá bao nhiêu, con này khoảng 2 tr không các bác!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Cảm ơn bác, nói chung cái thế của em là phải trả vì nhà em ở khu cư xã có công viên nhỏ trươc sân, thường có nhiều bọn choai choai vô đây mà chính bọn này là thủ phạm hốt hết chim nhà em cách đây vài tháng, em cũng ngán chúng nó lắm, mà cái thẳng chủ chim cũng có hạng khu này nên em chịu thua thôi!
    Có lẽ lần sau nếu phát hiện chim lạ bay tới em nhanh nhanh đặt bẫy rùi cất vô nhà cho chắc, kẻo bọn nó biết lại đến xin!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Giang hồ hiểm ác mất mát khó lường, xin lại càng khó lường hơn các bác àh!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé