làm sao để nhận biết được chòe than nam,bắc?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tuanminh, 29/12/10.

1. tuanminh

tuanminh Thành viên Mới

Vì hiện tại trong nghề chơi,nuôi dưỡng chim Chích chòe.Mọi người thường phân biệt chim các miền để đánh giá,so sánh,tìm ra chính xác giá trị của những con chim khi mà xuất xứ của nó hoàn toàn xứng đáng với những gì mà người chơi sẵn sàng bỏ ra.Vì chim chích chòe Nam và chích chòe bắc có sự khác biệt rõ ràng về nước chơi hay giá trị,nhưng khi nhìn về vẻ bề ngoài của con chim thì rất khó phân biệt.Nay qua chuyên mục này,xin được các bác ,anh em,chuyên gia về chòe than của các vùng miền trên toàn quốc.hãy làm ơn giúp đỡ những anh em đã và đang nuôi chim chích chòe mà kinh nghiệm chưa sâu sắc.cách nhận biết chính xác nhất về giống Chòe Nam và Chòe Bắc,để mọi người khi mua,bán ,không bị nhầm lẫn,không bị mua bực dọc vào người.Vậy mong rằng các bác chuyên gia và anh em hãy hết sức giúp đỡ mọi người với nhé,để qua chuyên mục này khi mọi người được tham khảo và có được những tiêu chí rõ ràng.lên khi lựa chọn chim sẽ phân biệt được thế nào là chim miền Bắc và ngược lại.Rất vui khi biết rằng anh em hay các bác chuyên gia sẽ sẵn sàng chia sẻ,chỉ bảo,kinh nghiệm quí báu ủa bản thân cho tất cả mọi người.Xin thay mặt cho những anh em yêu thích loài chim này xin gửi lời cảm ơn đến mọi người trước nhất.xin tạm biệt và hẹn gặp lại trên diễn đàn>>>>?????

2. tungden

tungden Thành viên Mới

Ðề: làm sao để nhận biết được chòe than nam,bắc?

đây là một vấn đề khó,bác nào đang đã từng nuôi chòe Nam,Bắc có thể cho anh em biết điểm khác nhau của chúng để biết có được không ah?thank các bác nhiều.em cũng muốn nuôi chòe than mà chưa có duyên

3. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Chòe Than Nam và Bắc thì mình hoàn toàn chưa nuôi qua lần nào (vì chỉ toàn chơi Than miền Trung), nên cái này đành ngồi chờ tin của các anh em rồi.

4. Topwhisky

Topwhisky Thành viên Mới

các này cũng khó lám bác ạ chỉ các bậc tiền bối lão làng chơi chòe thì mới bít đc thôi
    có cụ nào chơi chờ lâu năm thì vào cho bọn e tí kinh nghiêm nào hihi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé