khuyên không chịu thay lông?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi mrkyn, 1/1/14.

1. mrkyn

mrkyn Thành viên Mới

tình hình là e có 1 em mộc bẫy đấu,sau 6 tháng chăm sóc thì thuần đét rồi nhưng chưa mở mỏ ,nhìn bóng bộ thì có vẻ là chuẩn men ạ.kè e líu thì cũng thái độ lắm.mà e này cực lì không chịu thay lông.các e khác trong nhà thay xong hết rồi mà giờ rớt 2 sợi cánh mọc lại là tịt luôn.e vẫn hoa quả đều cám tt0,tắm nước,nắng hàng ngày như vịt luôn.họa đều căng đét,giờ có cách nào thúc thay lông không hả các bác?hay là cám ăn vào là phải thay lông ấy ạ? các bác tư vấn giúp e với.

2. dvhuy

dvhuy Thành viên Mới

Ðề: khuyên không chịu thay lông?

up dum ban . nhân tiện mượn top của bác chủ cũng muốn hỏi 1 vấn đề thúc thay long cho khuyên . em có 1 em bóng bộ đẹp nuôi dc hơn 2 tháng rồi cũng đỡ giãy nhưng lúc mới bắt em đã cắt cánh cắt đuôi em nó nhưng giờ em nó ko đổi lông . nay nhờ các bác chỉ giáo cho em nó lên bộ lông mới . thanks

3. ayang207

ayang207 Thành viên Mới

bác thử đảo cám lạ phát thay ngay :D

4. chaomaobachtang

chaomaobachtang Thành viên Mới

khuyên của bạn ăn thúy tuấn 0 chắc đến mủa quýt mới líu đượccòn nếu bạn muốn thay lông thì quá dễ,chotắm nước sôi là thay ngay

5. mrkyn

mrkyn Thành viên Mới

ý e là chuyện nó còn đíu chuyện cho ấy chứ.chậm mỏ kinh dị luôn dù đực 100%.

6. dinhhung

dinhhung Thành viên Mới

e có một cách này có hiệu quả 80%._bác cho chim ăn cắm căng. ví dụ như cho ăn thúy tuấn 2. chim ăn đc 2 tuần khi ngấm cám bác hạ ngay xuống cám tt số 0.(khi hạ cám hay thay đổi cám chim sẽ đổ lông.)
    _khi bác hạ cám mỗi ngày cho chim tắm một lần. chim đc phủ áo lồng chữ A 24/24 để nơi ít ng qua lại, thoáng mát tránh gió.sau 1 tuần phủ áo lồng như thế chim sẽ đổ lông.(chim đổ lông nhanh hay châm tùy thuộc vào bộ lông của từng con chim. chim có bộ lông khỏe thường sau 2 tuần mới bắt đầu rụng lông. và ngược lại)
    _bác muốn chim thay lông nhanh hơn nữa thì sau khi phủ áo lồng cho chim đi ngủ bác lấy bình phun sương phun lên áo lồng cho ẩm ướt, môi trường ẩm ướt sẽ giúp chim thay lông nhanh hơn. chúc bác thành công.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé