hỏi về choè

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi truelove4493, 10/6/11.

1. truelove4493

truelove4493 Thành viên Mới

em có được ổ choè. Theo như có người nói là choè nên lấy sớm.nuôi từ khi còn rất nhỏ. Nhưng e sợ bắt khi nhỏ quá sẽ chết. Theo các bác.sau bao nhiêu ngày từ ngày choè Nở thì bắt về là thýk hợp nhất. Và cho em hỏi luôn
    1 con choè lửa mới bắt về giá bao nhiêu,
    1 con Choè Than mới bắt về thì giá bao nhiêu ạ

2. volamcaothu

volamcaothu Thành viên Mới

Ðề: hỏi về choè

Thì bạn quan sát em nó,mọc lông ống là bắt được rùi.Ở đâu mình ko biết chứ o TPHCm quận Thủ Đức thì 1em chòe than có giá 200k/1em.Còn choe lửa thì 350k/1em.Chúc bạn có những chú chim đẹp nha!Thân!

3. truelove4493

cảm ơn anh. Nhưng thấy mấy đứa bạn em. Toàn để nó toe lông ống ra mới bắt vê. Khj đó chim chuẩn bị ra ràng rồy. Liệu bắt sớm quá.chim có chết kô.và bắt non như thế thì nên cho thức ăn gì.và mỗi lần cho ăn cách nhau bao nhiêu lâu ạ.thank các a đã giúp

4. volamcaothu

Thì bạn cứ mua nhưmay61 người bạn của ban đó.Còn về phần thức ăn thì bạn mua dế nhỏ(càng nhỏ càng tốt nha)về cắt đầu cắt chân đút cho em nó ăn,ăn no nó ko há miệng nữa thui.Nó đói là nó la lên thì bạn cho nó ăn.Nhớ cho em nó ăn vừa thui chứ ăn nhiều wa em nó chết đó.(Hum bữa suýt chết 1em).Bạn nên làm cho nó cái tổ nhân tạo nữa nha(giấy báo hoặc cỏ khô).Phơi nắng em nó vào buổi sáng cho em nó ấm(nắng sáng rất tốt).Nên trùm áo lồng kia ko có nắng và tráng gió lùa nha.Chúc bạn co chú chim như ý!Thân!

5. truelove4493

ở quê em làm j có dế. Thay dế = giup đất và cào2 đc kô ạ.mà áo lồng đó làm bằng vải mỏng đc kô anh. À quên.tấm lót dưới lồng nên để cái tấm lót j ạ

6. volamcaothu

Thì bạn cứ ra tiệm chim đó!Giun đất cắt nhỏ ra,cào cào cắt chân cắt cánh cắt đầu lấy phần mềm thui.Còn tấm bố lồng giấy báo cũng được ban.Bạn ra tiệm chim là có dế à.Than!

7. truelove4493

cảm ơn anh.cho em hỏi.cho ăn đến mấy giờ đêm là ngừng cho chim ăn ạ.ban đêm nên để chim trong phòg hay ngoài sân.có nên trùm kín lồng kô ạ.

8. nambattu1990

nambattu1990 Thành viên Mới

cho nó ăn hiệp cuối là 8h bạn ạ nếu cón thời gian ko thì 6h30 cũng dc, đừng cho nó ăn giun đất ăn con đó sau này hót ít lắm, cứ cào cào nhúng nước cho nó ăn, pha cám chim nhão cho nó ăn kèm, ăn xong nhớ cho vài giọt nước nhé ko có nước nó chết đo,đêm thì mang nó vào trong nhà ko sương,mình cũng mới nuôi 1 ổ từ đầu mùa bg bít ăn cám rùi , bít hót líu ríu nữa

9. cityland

cityland Thành Viên

tùy đk chăm sóc thôi. ai rảnh và có kn thì bắt từ khi mới nở 2-3 ngày còn đỏ hỏn cũng khỏe. ai ko có kn thì nuôi khi gần biết mổ thì cũng chết
    chim chỗ mình mua theo tổ là từ 40k- 70k / con tùy đứa bán ( mua theo tổ chứ ko chúng nó chọn hết. loại nào cũng có , đỏ hỏn - lông ống - lông toe- ra hết lông)
    may gặp đứa con nít thơ dại thì 20k- 30k / con

10. volamcaothu

Vậy bạn đi dụ con nít à.

11. thangcoi

thangcoi Thành viên Mới

bác cityland ở chỗ nào vậy? có gần Ninh Bình không bác. gần thì nhò bác xúc hộ em vài tổ. nghe bác nói em thèm quá, ở chỗ em không thấy có Chòe non vậy. em mời bác uống cafe nha :)

12. tungvp1988

tungvp1988 Thành viên Mới

chich choe than o cho minh cung ban nhung dat lam 200k moi moc long ong
    ve que thi minh mua chi tam 50k 1 con.choe than non nuoi nhanh lon lam.ban ve mua cam o tien bao mua cam nuoi chim non day .va luoc trung ga len va lay nong do hoa cung cam cho no an .va cho an them sau nua nhanh lon lam.cu 1 ngay la khac thui

CHÚ Ý : TV tungvp1988 chú ý post bài viết phải có bỏ dấu tiếng VIỆT ,lần này chỉ nhắc nhở ,nếu vi phạm sẽ bị xóa bài , T/M BQT

Last edited by a moderator: 12/6/11
  13. tungvp1988

tungvp1988 Thành viên Mới

bat tam nay nuoi moi de lắm .minh cung xin duoc 1 to.,co 4 con thui .nho ban nuoi ho minh chi bat 1 con dau dan dể nuôi thui.biet mo thi minh bat ve.nuoi nhieu qua k co time nua

CHÚ Ý : TV tungvp1988 chú ý post bài viết phải có bỏ dấu tiếng VIỆT ,lần này chỉ nhắc nhở ,nếu vi phạm sẽ bị xóa bài , T/M BQT

Last edited by a moderator: 12/6/11

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé