hỏi giá cầu

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi baolong154, 15/6/13.

1. baolong154

baolong154 Thành viên Mới

cho mình hỏi 1 cái cầu cho chim đứng giá khoảng bao nhiu tiền vậy các bạn , mình ở tphcm , khu gò vấp

2. silver309

silver309 Thành viên Mới

Ðề: hỏi giá cầu

Mình thấy mọi người toàn tự chế với chi phí khoảng 100k tùy vật liệu như ống nhựa or inox. Giá mua ở tiệm thì khoảng 150k trở lên ở chỗ mình. trong sài gòn mình ko rõ lắm.

3. tritm

tritm Thành viên Mới

bạn ra Lê hồng Phong đi, khoảng 150k thôi nha loại trung cho xích ok, mắc hơn đừng mua nha, đi chỗ khác.

4. lamngocduy101

lamngocduy101 Thành viên Mới

Ở GV bạn ra đường Trường Chinh loại nhỏ khoảng 70k à.

5. baolong154

ok , thanks các bạn , mình muốn cho chim đứng lên hình như phải đeo cái khoen vào chân chim phải ko các bạn . Mình mang chim ra tiệm cho ngta đeo hay mình mua mang về tự đeo vậy

6. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Bác mún mua cầu cho em nó hả?mình có cái cầu lớn còn mới keng dư lúc trước mua 200k giờ ship lại cho pác hữu nghị100k thui sẵn giao lưu chim chóc lun.mình củng đang nui một em xích,mình ở Gò vấp lun
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Cầu của mình bằng inox nhen pác,con đeo khoen thì pác ta khu Lê Hồng Phong mua có khoang 20k ah rùui nhờ ngừ ta đeo dùm lun.mình củng đeo khoen cho em nó nhưng k xích để em nó được tự do.pác chịu khó cắt chút xíu cánh cho em nó k bay cao chứ bắt em nó đeo cọng xích nặng chân tội nghiệp

7. baolong154

hix sao hok nói sớm , mình mới ra Trường Chinh quất 1 cái lớn 150k ròi nè , rãnh ae giao lưu nhé
    lúc đầu mình nuôi lồng cũng ko định cho đứng cầu nhưng để lồng mỗi lần thò tay vô bắt nó là là nó cắn khí thế nhưng ra ngoài cho đứng trên thanh cây thì rất ngoan và nghe lời , bởi vậy mình mới quyết định cho đứng cầu , rãnh rỗi vẫn thả nó ra đi chơi vòng vòng chứ ko phải lúc nào cũng bắt đứng trên đó .

8. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Bác nui loại nào vậy?chim của bạn được mấy tháng,thò tay bắt dám cắn chủ ah?pé xích nhà mình k bgiowf cắn ngay cả khi chọc phá nó,rất dễ thương,đồ vật đưa vô là chọc em nó tức cắn mạnh lắm nhưng lở cạp trúng tay mình là vội nhả ra cạp nhẹ nhẹ. Bạn ở chổ nào đợi mình về quê rồi lên giao lưu hehe..mình ở gần siêu thị BigC

9. baolong154

Mình đưa tay vào chuồng vuôt ve chơi đùa thì ko cắn nhưng mỗi lần muốn cho ra ngoài rất khó cứ leo vòng vòng ko cho bắt ra , lấy tay bắt ra là nó cắn . Ra ngoài là rất ngoan và nghe lời kêu leo lên tay là leo liền .

10. congphong

congphong Thành viên Mới

Sao nó kì vậy, cả mấy em nhà mình toàn muốn ra ngoài chơi, chỉ cần đưa tay vào là tự động bước lên, còn khi cho bọn nó vào lại lồng thì bọn nó không thích lắm. Bạn dụ em nó bằng thức ăn ấy.

11. Supper_Dream

Supper_Dream Thành viên Mới

Bạn bỏ đói nó 1 ngày khi nào nó đói là nó la làng lên lúc đó lấy thức ăn nó thích nhất và dụ nó là được thôi nhưng đừng áp dụng nhiều lần nhé không tốt đâu sẽ bị đau bao tử đó.
    Bạn nên để cửa lồng mở thường xuyên để nó tự động ra ngoài
    Nếu bạn xích nó 1 thời gian bạn củng sẽ bắt nó bỏ vô lồng lại .Mình đảm bảo luôn

Last edited by a moderator: 16/6/13
  12. baolong154

mình có dụ bằng thức ăn , kiu nó leo lên tay thì cũng leo lên nhưng đưa tay ra cửa chuồng là nó lấy mỏ quắp vô thành chuồng liền ko chịu ra . phải khó khăn lắm mới dụ ra dc . Mình cho đứng cầu rồi thấy đẹp và khá ok và lại dễ dạy nữa , nói là nghe liền hjhj , kiu lệnh " lên " và đưa tay ra là ngoan ngoãn leo lên liền . Mình nghĩ chắc ko cho vào chuồng nữa đâu vì thấy e nó thik nghi tốt dù mới chưa dc 2 ngày . Rãnh rỗi mình vẫn tháo ra cho đi vòng vòng trong nhà chơi nên chắc e nó cũng hok đến nỗi nào buồn hjhj . Theo mình thì khi cho đứng cầu chim nó tập trung nghe lệnh mình hơn là trong chuồng
    Chim mình là két ngực hồng mùa này , cũng dc vài tháng rồi h mỏ đang bắt đầu chuyển đen

Last edited by a moderator: 16/6/13
  13. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Um,em nhà mình đua tay là qua liền ah!hồi mới đem về cho đứng cầu nhưng sắp tới mùa mưa nên rinh cái chuồng inox về tập cho em ấy ở để tối có lạnh thì trùm mền cho em ngủ hehe..chuồng mình mua hơi nhỏ nhưng chủ yếu cho em ấy lang thang thì nhìu nên thôi kệ..ui về quê mà nhớ em ấy còn hơn nhớ người iu hihi..

14. bds_chi

bds_chi Thành viên Mới

Tôi là thành viên mới, cho tôi gia nhập với nha.

15. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Chim bạn như vậy chắc là mua ngang chứ k nui đút ăn phải k?vì trước đây nình củng có nui 1 bé như vậy.Xích mình nui từ nhỏ nên rất biết nghe lời,bgio vẫn còn đang cho em nó ăn bột,và em nó rất thèm ăn haha..nhưng theo mình thì đừng nên xích em nó tội nghiệp.cắt chút cánh thả rong là ok mà,lại gần gũi chủ nữa..
    Rất hoan nghênh các bạn mới cùng gia nhập diễn đàn..

16. baolong154

chim mình cũng nuôi từ nhỏ đó bạn đút ăn tới lớn luôn đó , mới ngưng chừng dc 1 tháng àh . Chắc do tính tình con chim này nó vậy , mỗi con mỗi tính . mình xích lại nhưng vẫn thường rãnh rỗi là tháo ra cho di chơi tự do thấy cũng ok . ko xích thì đi làm đâu có ai coi , sợ nó đi lung tung. Con này thì mình thấy tính tình cũng rất dễ dạy , nghe lời , mình dạy leo lên tay chút xíu là biết liền , h mỗi lần kiu " lên " là tự động đưa chân lên , mình mà để tay hơi xa nó còn chồm ra lấy mỏ kéo tay mình vô rồi leo lên nữa hihi

Last edited by a moderator: 17/6/13
  17. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

- Việc bạn cho tay vào bắt nó ra bị cắn là do nó ko thích bị " ép buộc " :)- Việc thứ 2 là khi cho tay vào nó k chịu lên tay đứng là do bạn làm cho nó có thói quen như thế. Cách khắc phục rất đơn giản, giống như bạn train nó vậy. Tập lại từ từ, cho nó bước lên tay đưa ra khỏi lồng và thưởng bằng thức ăn nó thích. tầm vài lần là nó quen và cứ duy trì đều như thế nhé. Bỏ lâu nó quên là nó k chịu bước lên đâu.
    Cheer!

18. baolong154

Lúc ở trong lồng đưa tay vẫn lên ngon lành có cái là ko chịu ra ngoài
    Mà h cho lên cầu ở luôn rồi..........;.

19. Autumn

Autumn Thành viên Mới

Um,k ai coi thì xích lại chứ mình thấy cho em nó đeo cọng dây xích nhìn giống tù nhân tội nghiệp quá!em của mình thì nui từ nhỏ tới giờ chưa bao giờ xích chỉ cho đeo khoen như là chin có chủ vậy.Ở nhà mình đã nui 1 em sáo xủng thả rong chạy lon ton chứ k nui nhốt chuồng,chỉ vô chuồng ngủ thui hihi..mà nó nói dữ lắm,luyên thuyên suốt ngày nhức cả đầu hehe..
    Bây giờ hai em sáo va xích thân thiết nhau lắm!tắm chung với nhau nữa hehe..để mình tìm cách post lên cho pà kon coi hehe..

20. baolong154

mình cũng mới nuôi 1 con sáu nâu non mùa này , cũng thả ra suốt , đi đâu cũng đi theo

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé