Hỏi đuôi chích chòe lửa có thể dài thêm được không?

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi hungnguyen, 9/3/12.

1. hungnguyen

hungnguyen Thành viên Mới

Mình được ông anh mua cho con chích chòe lửa Nam thuần, dạn người, tắm táp OK, hót nhiều giọng mỗi tội đuôi chỉ được gần 19cm (không dám đòi hỏi vì được cho thì không có quyền lựa chọn). Các bạn cho mình hỏi, chiều dài đó là do tự nhiên hay do tại nuôi nhốt nó vậy,vì thấy bảo nuôi không tốt thì khi thay lông đuôi có thể ngắn lại, mình có thể nuôi cho đuôi dài thêm được không? Ông anh mình lần trước bắt 2 con, cho mình 1 con còn 1 con đuôi dài hơn thì ông ấy làm sổng mất. Hôm nay ông ấy lại mang ra 1 con (mua hộ người quen), thấy ông ấy nói qua điện thoại là đuôi rất dài và xòe bản to. Nghe mà thèm. Ông ấy nói ở đấy có nhiều CCL đuôi dài ngắn khác nhau và giá tiền cũng khác nhau. Con của mình ông ấy mua rẻ hơn con vừa mua. Ông ấy bảo chẳng biết đuôi dài bao nhiêu nhưng có những con đuôi dài lê thê. Những con đuôi dài như thế giá tầm 600k - 1tr. Con hôm nay ông ấy bắt hộ thấy bảo đuôi rất dài, không biết là ông ấy bắt mấy trăm nghìn. Mang về nhà ở Thái Bình bỏ vào lồng có người trả luôn 1tr nhưng ông ấy bảo bắt hộ nên ko bán được. Thế nên mình muốn hỏi CCL Nam đuôi dài khoảng 19cm có thể nuôi cho dài thêm nữa được không vì nghe nói chích chòe lửa Nam đuôi thường trên 20cm?

Bài viết mới
  2. hiepyeuchim

hiepyeuchim Thành viên Mới

Ðề: Hỏi đuôi chích chòe lửa có thể dài thêm được không?

chào bạn,theo mình chim nuôi đuôi cung tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm bạn ah,chim ở ngoài thiên nhiên ăn uống phong phú theo sở thích nên có thể phát huy hết tố chất.có những con mình nuối tốt cũng có thể dài thêm dc nhưng k nhiều,đa số những con chim chuyền,chim mép nuôi tốt hầu như là dài thêm,còn chim bổi thì cũng còn tùy.chim trong nam cũng có đuôi dài đuôi ngắn,mà bây giờ đuôi dài giá cũng cao ngất ngưởng bạn ah,đuôi 17,18 thì nhiêu,đuôi tren 20 la bắt dầu hiếm rồi

3. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Đúg là lửa trug rất dàj đuôj nhưg nếu chăm tốt mỗj mùa còn dàj thêm đc 1-1,2cm,nhưg mà nuôj đơn lẻ sẽ hjệu wả hơn,chứ khj thay lôg mà nge tjếg chjm khác thì bản năg trah gjàh chjm máj và lãh thổ làm chjm sẽ kết thúc thay lôg sớm nên đuôj k dàj thêm đc,thân

4. style_kute

style_kute Thành Viên

nếu chăm tốt lắm thì cũng chỉ dài thêm đc 1,5cm là hạnh phúc lắm ròi

5. Thaihoc108

Thaihoc108 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Studen

:D choè lửa thì mình không am hiểu lắm nhưng thấy chữ kí của bạn nhắc đến mình nên mạn phép qt thử mong hiểu rõ ý của bạn!

6. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

ông này ổng chơi chiêu gì của dân công nghệ thông tin mình củng chả hiểu, nhưng nếu ai đọc được chử ký này thì cũng hiện lên nick cuả người đang xem hết. bên mình cũng zậy, khi đọc chữ ký ổng thì hiện lên nick hieuvks, đểu thế :(|)

7. chim3khoanh

chim3khoanh Thành viên Mới

chờ ý kiến bác shama xem thế nào:)

8. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ý kiến trên đây của anh Hiệp là chính xác lắm rồi ... thân...

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé