HN Mất vẹt rồi các bác ơi!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi xayruou, 10/12/13.

1. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Hôm thứ 6 vừa rồi cho em Tẹt nhà mình ra cây ngoài hành lang chơi (tầng 9) trưa ngủ dậy ko thấy đâu, tìm mãi ko thấy, đoán là chui đâu chơi, tối thế nào cũng ra cầu đậu. Nhưng tối đi làm về cũng không thấy, cả nhà lùng xục khắp nơi, đi hỏi khắp các tầng, xuống tìm các bụi cây dưới nhà cũng ko thấy. Em ấy đã bị cắt cánh, ko đi đâu đc xa, chắc là leo lên thành lan can chơi rồi trượt chân ngã. Tìm mấy hôm rồi mà ko thấy, đăng lên đây xem nhỡ có bác nào nhặt được em nó thì cho về lại với em, em xin cảm ơn và hậu tạ. Nhà em ở C5-Mỹ Đình I, từ liêm Hà Nội, sdt 0968 368 968. Mặc dù mong manh nhưng em vẫn hy vọng :'(

2. phó_nháy

phó_nháy Thành viên Mới

Ðề: HN Mất vẹt rồi các bác ơi!

chia buồn cùng chủ thớt , mong sớm tìm được em nó . mà sao bác để ngoài hành lang làm chi , để ngoài đó nếu là tầng 9 kể cả vẹt cắt cánh thì vẫn có thể bay dài được 1 đoạn nếu ở trên độ cao như vậy , giống trường hợp của bạn choixongchehn đó , cũng để ở tầng 10 vẹt xích của bạn ấy cũng bị cắt cánh rồi , nhưng ở độ cao đó thì vẫn có đà bay đi xa xa khoảng vài trăm mét ...

3. choixongchehn

choixongchehn Thành viên Mới

Phó nháy mày thích nói đểu à jiết m đó

4. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Nhà em có 1 cây hoa ngọc bút cao đến ngực trồng trong chậu cảnh ngoài hành lang, em ấy rất thích ra đấy chơi. Bình thường e hay để em ấy đứng trên cầu đậu đặt trên tủ giày, cao khoảng hơn 1 m, tầm 7 h sáng là thế nào em ấy cũng nhảy xuống đất, lạch bạch chạy ra hành lang, trèo lên cây hoa chơi, lúc nào e đi làm thì ra bắt vào cầu đậu. Thi thoảng đi làm về ko thấy trên cầu là bít ngay đang ở cây chơi. Hôm nào về muộn ko bắt vào thì lại tự động lạch bạch chạy vào rồi tự leo lên cầu. Em cắt cánh ngắn lắm, chắc là ko dám tự bay đi đâu. Bình thường nhảy từ trên cầu xuống đất có hơn 1m còn loay hoay mãi mới dám nhảy, mà mỗi lần nhảy là cứ như bị bông rơi xuống đất ấy. chỉ lo e ấy trượt chân rơi từ tầng 9 xuống đất thì chắc ko sống nổi :'(

5. thai nguyen

thai nguyen Thành viên Mới

Xin chia buồn cùng bạn. Sắp đến mùa vẹt rồi, rước em khác về nuôi vậy! Lần sau nhớ cẩn thận hơn.

6. trantuan123

trantuan123 Thành viên Mới

Chắc chắn rơi từ tầng 9 xuống rồi. nhìn thử xem phía dưới có cây to không. Nếu may mắn nó sẽ rơi vào đó thì may ra còn. Và hỏi 1 số nhà tầng dưới vì theo quán tính khi rơi nó sẽ cố bay vào 1 lan can nhà nào đó.

7. skyline

skyline Thành viên Mới

Hùi xưa con cock của mình cũng cắt cánh để tầng 3 mà lúc sao không thấy đâu đây. Không biết là nó bay mất hay rơi xuống dưới nữa ...........

8. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Em hỏi hết các tầng rồi, tìm mòn cả mắt mấy cây to dưới nhà nữa mà ko thấy. Nhà mình sắp có em bé, lúc mình nuôi ai cũng nói, bố thì dọa vứt, mẹ thì dọa rán, sư tử thì dọa bóp... Thế mà lúc ko thấy em nó, cả nhà nháo nhác đi tìm, ai cũng tiếc. Em Tẹt nhà mình nuôi mấy tháng mà cứ im thin thít, đợt này thi thoảng thấy xù lông, rụt cổ kêu kẹc kẹc, rồi cố nhại theo tiếng có khách mình dạy, cho đậu lên tay, vuốt ve thoải mái rồi thì lại đi mất. Hức nó bỏ đi mà có cảm giác cứ như người thân của mình bỏ đi ấy.

9. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Tình hình là sau 3 ngày dán thông báo "Tìm vẹt lạc" ở cửa thang máy, chị lao công báo là mấy tuần trước có thấy xác 1 em vẹt phía sau nhà! Hic tội nghiệp e nó! Chắc tại cắt cánh ngắn quá, rơi cao ko chịu nổi. Bác nào nhà cao nhớ rút kinh ngiệm nhé! :'(

10. Akira

Akira Thành Viên

Nghề nghiệp:
    English Department Student

Chia buồn với bạn! Sắp tới mùa vẹt rồi đã có những bé đầu tiên rồi làm lại bé khác đi!

11. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Cam on bạn! mình cũng vừa rước 1 em về rồi! Vẹt cuối mùa, chưa rõ giới tính, đang làm quen với em i'.

12. leethinh2712

leethinh2712 Thành viên Mới

Thanks, đúng topic mình đang tìm
    ----------------------
    Chữ ký ......

13. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Bác cũng bị mất Trym hở? Này thì 30 ký tự !!!!!!!!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé