Help! Xích kén ăn.

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi DucAnhMobile, 13/2/14.

1. DucAnhMobile

DucAnhMobile Thành viên Mới

Như tiêu đề, mình mới đưa e nó về 5 hôm, 4 hôm trc mình cho ăn nestle gà hầm cà rốt, e ăn đêu no vừa đủ, mình tính tăng dinh dưỡng cho e nên có mua bắp ngô non và cà rốt xay lọc lấy bột thêm vào cho e, rồi hqua có hạt dẻ cười nghĩ ngon nên nhá cho nó tẹo.

Cơ mà qua ngày hôm nay nó có đói mà cho ăn nestle nó ăn có tẹo rồi thôi, bỏ đói bữa trưa xong cho ăn nó vẫn ăn tẹo rồi thôi, phải cố đưa tận mỏ khéo nó mí ăn một tẹo, chiều nay thấy diều nó đói mà nó vẫn biếng ăn, thế là mình lại lấy hạt dẻ ra nhá và cho nó ăn cả miếng thì nó ăn ngấu nghiến, các bro cho xin ý kiến giờ e phải làm sao đây:(

PS: tình hình trc lúc đưa e nó về và khi nuôi e nó dính bột nhiều trên ng đông cứng lại, trời đang lạnh này các bác bảo có nên tắm cho e nó k?

2. tunggauhp95

tunggauhp95 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    sinh viên.
    Số nhà 39 ngõ 418 Miếu Hai Xã Quận Lê Chân thành p
    Ðề: Help! Xích kén ăn.

Lạnh thế này ng tắm cìn ngại. Bác cứ dùng bông ngoáy tai, thấm nước r lau những chỗ bột còn dính trên lông đi thôi.

3. DucAnhMobile

tình hình qua một ngày kén ăn đói quá 2h đêm qua và sáng 7h hôm nay mình cho ăn bột bt ngon lành rồi, còn mình tính mang lò sưởi vào phòng nhỏ rồi tắm cho nó, chứ bông, khăn ẩm ấm mình lau rồi nhưng k ra đc, hai rìa mỏ và phần diều ,cả trên ng lúc trc ch ng ta nuôi nhiều nên dính cục cứng to, lau k thể nào hết đc, chắc ổn nhỉ :(

4. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Cứ để nó dơ như thế đi, chim non chưa biết rỉa lông đừng tắm, khoảng 10 ngày nữa nó đủ lông rồi hãy tắm cho nó cũng không sao, giờ bắt đi tắm rồi lại lên đây lập cái pic to đùng " Sao xích nhà em cứ run bần bật thế kia" rồi lại chia buồn này nọ thì không vui, chim con ăn uống đổ tháo thì nó dơ thế thôi.
    Chúc bạn có chú chim đẹp!

5. DucAnhMobile

vâng tks bác nhiều, cũng vì chưa dám tắm cho nó nên e phải lên đây lập 2pic để các bác có kn chỉ giáo, mong sao nó khỏe mạnh k ốm đâu, chờ ấm áp tắm cho e nó.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé