Help me!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi DeeJay Kennys, 15/3/13.

1. DeeJay Kennys

DeeJay Kennys Thành viên Mới

Nhà e có nuôi 1 con ccl, của ai xổng e bẫy đc? Tới nay đã gần 2 tháng. Sáng thì nó hót to đc vài tiếng e ở trên lầu còn nghe nhưng 1 lát thì lại hót gió cả ngày. Như dậy là sao ak?
    E cầm dế bằng tay đưa thì e nó ăn bthuong k nhát, nhưng xách lồng đi thì e nó bay tùm lum. Như dậy là sao ak?

Khi đem 1 e khác về đặt kế thì nó bay lung tung, và k dám hót, bay mệt nó đứng 1 chổ. Khắc phục sao dậy?

Mỗi khi nó hót thì nó cứ nằm co 1 chân như là ngủ dậy đó, thế là nó bị làm sao?

Mong các bác chỉ cách khắc phục cho e nó! Thanks

PS: Thức ăn lúc nào cũng tươi, tắm thường xuyên.

Đây là e nó lúc mới về dc 2 ngày!

Bài viết mới
  2. DeeJay Kennys

Ðề: Help me!

UPppppppp hok có pro nào vào tư vần dùm hjx hjx

3. anhdungq

anhdungq Thành viên Mới

Chim xổng bẫy đc mà vẫn bay vù vù thì khác gì chim mộc chưa có 1 ngày tuổi lồng. Mình xin trả lời 1 vài ý như sau.
    1. Chim của bạn mới bắt về 2 tháng, chưa căng lửa mà đã hót vài tiếng to và hót chuyện là ok rồi. bạn còn muốn gì hơn nữa. Muốn chim nó có thái độ khác thì phải sau ít nhất 1 năm tuổi lồng.
    2. Chim mộc bạn nên treo cố định 1 chỗ, đừng thay đổi địa điểm. Nếu treo cố định nó quen chỗ thì ko bay, chứ xách lồng chim mộc nào chẳng bay. Bạn cho dế chim đến cướp chứng tỏ cũng quen chủ rồi.
    3. Bạn mắc sai lầm cơ bản khi đem em khác về. Em đó ntn, cũng là mộc hay là thuộc. Dù mộc hay thuộc thì chim của bạn cũng ko dám mở miệng hót. Điều này là đương nhiên.
    4. Chim co 1 chân lên hót là chuyện bt
    Chốt lại 1 câu là. Tất cả các câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn mới bước chân vào nuôi chim nên ko có kn gì. CHim mộc biểu hiện như thế là bt. CHăm em nó khoảng 1 năm nữa nhé. Thay lông trong lồng đã rồi tính

4. DeeJay Kennys

Uhm! thanks bạn nhìu. Mình chưa chơi chim lần nào hết. Có ông anh hướng dẫn nên mình mí chơi hui. Chứ thật sự k pít! Ai cũng kêu đem bán mà mình k bán, nó hót suốt ngày nghe cũng vui. Cứ chăm thử 1 time chắc nó sẽ khá hơn! Từ lúc mí bẫy về tới giờ mình thấy nó khá lên cũng rất nhìu rồi!

5. volamcaothu

volamcaothu Thành viên Mới

Bác nên đọc thêm bài viết của các bác trên diễn đàn,có ích cho bác đó.Thân

6. robin

robin Thành viên Mới

chim này bác chăm kĩ vào qua 1 mùa đảm bảo với bác nó hót điếc tai cả ngày.

7. DeeJay Kennys

thanks các bác! hnay e nó đã chịu hót sổng nhìu rùi, tạch tạch tạch hót nghe mún điếc cả tai ^^. Chắc e noá đền ơn công nui dưỡng của mình thì phải? Nhưng vẫn chưa đấu dc, chắc cần thêm time:D

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé