help em với !!!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi chaomao2000, 11/3/15.

1. chaomao2000

chaomao2000 Thành viên Mới

Em mới tập nuôi vẹt, mới tậu con ngực hồng non thấy ngoài tiệm bảo đã biết ăn mà về em thử cho ăn thóc mà thấy nó cắn hoài ko bóc vỏ được, có ai biết cách nào chỉ em dạy nó bóc vỏ với.....

2. ducdao0351

ducdao0351 Thành viên Mới

Ðề: help em với !!!!

Bác cho ăn ngổ xem nào, ngô non để luộc ấy nhé chứ bác đừng mua ngô già ẻm nó ko nhá đc :))

3. hoangtukasi

hoangtukasi Thành viên Mới

nghe nói ăn được cám trứng mà mình không biết loại nào? mong bác hướng dẫn cho mình với. thanks

4. laiproduction

laiproduction Thành viên Mới

chim nhà mình ăn 2 loại luôn. Bắp với lúa. bỏ vô là nó tự biết ăn à. lúc đầu con nào củng vậy. sau này ăn như quỷ luôn. Cho thêm vài trái ớt cho em nó tập ăn luôn

5. hungcui

hungcui Thành Viên

chim non mới biết ăn thì bạn phải ngâm thóc vào nước cho mềm võ bỏ cả thóc lẩn nước cho nó tự ăn,cần cho ăn thêm bột gạo trái cây loại dành cho em bé từ 6 tháng tuổi đó,pha bột lấy ống chính đút cho em nó,ngực hồng non rất khó nuôi vì hệ tiêu hóa kém,bạn phải cho uống thêm men tiêu hóa nữa mua ở tiệm thuốc tây men tuệ linh nhé pha chung bột hoặc pha nước cho em nó uống để giúp tiêu hóa,nếu ăn mà ói ra là die nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé