Help e với các pro CCL

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi thien.nguyen, 29/1/12.

1. thien.nguyen

thien.nguyen Thành viên Mới

e cũng mới chơi CCL thôi. nuôi chú này cũng đc gần 2 tháng. sáng sớm hót sổng bt thỉnh thoãng buổi tối cũng hót. mà gần đây tết nên ko ở nhà thường xuyên cũng ko bík là trong ngày có hót hay ko. mà mới sáng nay thì nghe chú nó hót gió. mấy tuần trước thì 2 bên mắt của nó cũng bt thôi chứ ko có gì hết. mà hôm nay nhìn thấy cái vòng xung quanh mắt của nó nhìn nó hơi khô khô và gần như lồi rõ ra, lông xug quanh mắt nhìn thưa thưa. nó còn nhát khi e tới gần lồng thì bay và thọc đầu ra e nghĩ chắc do dị nên nó thưa. nhưng khi e cho tắm đi tới gần thì thấy lông 2 bên mắt nó mất nhìu nhìn như thay lông dị mà ko bík phải hay ko. tắm xong khi rũ lông khô rùi thì thấy vòng mắt nhìn bt ko khô hay lồi nữa. còn lông 2 bên má cũng khô và che lại nhưng nhìn cũng thấy hụt vài chỗ. pác nào gt giùm e với. mới chơi chưa có kn nhìu nên ko bík là chim bệnh hay thay lông. pác nào bík tl giùm e nhen. nếu mà chim thay lông thì các pác chỉ giùm e nuôi chim khi thay lông nhé (e cũng tìm đọc mấy 2pic về chim thay lông mà ko có 2pic nào nói rõ hết các pác thông cảm. còn nếu mà chim bệnh thì pác cho e hỏi nó bệnh gì và cách chữa ra sao nhé. tks các pác nhìu. thân!

Bài viết mới
  2. thien.nguyen

Ðề: Help e với các pro CCL

các pác ơi. hôm nay e thấy vành mắt nó lại khô và hơi lồi lồi ra nữa rùi. có sao ko vậy. sao ko có ai ghé vào hết dị trời ơi

3. thien.nguyen

mấy pác pls giúp e với. 2 ngày rùi mà chả thấy pác nào giúp hết dị?

4. birdlover

birdlover Thành viên Mới

nếu em nó ăn uống nhảy nhót bình thường thì bạn cứ theo dõi xem sao chứ mô tả vậy cũng không ai biết bị sao mà giúp. Còn cách nuôi lông choè lửa thì có rất nhiều trên web, bạn nói kiếm không ra thì mình cũng bó tay bạn. Tự thân vận động đi trước khi người ta giúp.

5. thien.nguyen

mình có hỏi ông a mà mình wen trên trường . ổng nói là chim đang thay lông. mình cũng ko bík sao nữa. tks bạn nhe. để mình xem thử 1 t.gian nữa xem sao

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé