help.............các bác ơi

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi ductrung, 15/8/12.

1. ductrung

ductrung Thành viên Mới

tình hình là nhà e có nuôi 1 con CCL vừa xong lông đang đợi căng lửa được gần 1 tháng rồi hằng ngày e vẫn thúc cào cào liên tục tầm 20 30c con buổi chiều cho ăn dặm thêm chục con dế chế độ tắm nắng ngày 1 lần tầm từ 9h30 đến 10h là e cho dô nhà tắm nước 2 ngày/1lan e nó cũng đang hót chuyện cả ngày rôi nhưng chua hót xổng mà không hiểu sao tự nhiên 2 ngày nay e nó cứ đứng xù lông lên đứng im 1 chỗ ko chịu làm gì hết nhin tội nghiệp wa' hixhix.... và sáng nay khi e cho ăn thì e thấy cóng cào cào hum wa cho ăn nó ăn ko hết để dư ra 1 ít ko chịu ăn hết là sao za. mấy bác e lo wa mấy bác ơi các bác giúp e với
    e xin cám ơn trước ...........thân.......................!

Bài viết mới
  2. t-t

t-t Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Xuất Nhập Khẩu
    Ðề: help.............các bác ơi

Khiếp cho ăn nhiều quá có khi nó thừa chất cũng nên theo minh 1 ngay 15 con Châu chấu or 10 con dế chia 1 ngày chia ra 2 lần mỗi lần 1 nửa thôi chứ mình tháy bạn cho nó ăn thế thời gian đâu nó ăn cám nữa. Có khi con này thừa đạm cũng nên

Last edited by a moderator: 15/8/12
  3. ductrung

ductrung Thành viên Mới

tks.......... bạn mình cho ăn vậy vì nó vừa xong lông minh cho ăn bỏ cám luôn để nó mau căng mà hihi........ mà hình như nó vừa xong lông mình cảm thấy nó mập lên thì phải tại thấy nó lười hoạt động wa ko biết phải ko nữa

4. Thotocdo

Thotocdo Thành viên Mới

Cho ăn vừa phải thôi bác ạ, hoa quả, cám nữa. Cám cũng cung cấp nhiều cho chim căng lửa mà. Bác cứ cho ăn điều độ thôi, cái gì nhiều quá cũng k tốt mà. Chúc chim bác mau căng ^^

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé