Gjúp em với các bác

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Haiquang5896, 13/4/12.

1. Haiquang5896

Haiquang5896 Thành viên Mới

Cho em hỏi các bác chút.em địh nuôi 1 em choè nhưng khôg bít nên nuôi chòe bẫy hay nuôi từ nhỏ.e thấy choè nuôi từ nhỏ được ưu điểm là lành.dạn người.nhưng mặt hạn chế khá nhjều.nhìn nuôi từ nhỏ.nhìn em nó không được khôn chjm,khôg nhah nhẹh như chim bẫy.jt nhẩy và cũg khôg nhah mồm nhah miệng.về tiếng hót thì khôg được to và vang.gjọng khôg trog.nhjù em kòn kô bít hót những điệu mà nhữg em tự nhiên hót được.do kô được kon khác zạy.nhjù e kũng bắt trước tiếng huýt sáo kủa c.ngừơi.như vậy cho e hỏi các bác.nên nuôj gì.các bác cho ý kiến.

2. volamcaothu

volamcaothu Thành viên Mới

Ðề: Gjúp em với các bác

Cái này thì tùy ở bác thui.
    Còn riêng 2 thì thích cả hai.Nhưng chòe con đói với những người nào k có tính kiền nhẫn cao,còn việc giọng thi kiếm 1 thầy tốt là dk rùi.
    Còn chòe bổi có giọng rừng và lâu thuần ai có tính kiền nhẫn và thích chinh phục thi chơi thui.Mỗi cái có mỗi ưu điểm bác ạ...thân...

3. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Theo m thì nuôi than bổi đi b,rất nhiều ưu điểm và dạy ng nuôi nhiều đức tính tốt!

4. volamcaothu

volamcaothu Thành viên Mới

Bác này pro thi nuôi than bổi,còn những người mới biết chơi thì sao,nuôi than bổi cho tốn cong phí tiền ak...thân...

5. ChatvsChem

ChatvsChem Thành viên Mới

mới biết chơi thì phải chơi chim bổi vì những người không rành về chim khi chơi chim bổi qua 1 thời gian họ sẽ tự rút ra kinh nghiệm cho riêng mình , còn việc chơi than bổi mà sợ tốn công phí tiền thì tốt nhất bạn đừng nên chơi chim nữa . Vì thú chơi đòi hỏi ta phải bỏ công và tiền thì mới thu được thánh quả.

6. kaiser

kaiser Guest

đã xác định chơi chim bổi thì phải chấp nhận 2,3 mùa thì may ra chim mới dạn và chơi đc......nhà mình nuôi 3 con,1 e bổi 4 mùa ( đá tay vuốt ve đc) ....1 e 2 mùa ( mà vẫn nhảy như chưa từng đc nhảy)....1 e chim non mùa này....( nuôi thử xem thế nào) ...... vậy đó...chòe chứ ko phải như những loài khác mau thuần ....phải kiên nhẫn....ít nhất phải trên 2 năm thì mới mong nó hót và phải kèm theo chế độ ăn uống tốt nữa......mà quan trọng nuổi bổi thì trong time đầu chăm sao cho nó sống đã rồi tính tiếp.....

7. style_kute

style_kute Thành Viên

mới chơi thì nên đi mua chim thuần về chơi và nuôi thêm 1 con bổi để so sánh 2 con mà rút kinh nghiệm chứ nuôi bổi ko thì nhìu khi bạn thấy nản đó. với lại đi ra chỗ dợt chim nghe người ta nói chim về chim để tăng thêm hiểu bít

8. lucky311

lucky311 Thành viên Mới

Cứ nuôi tới đi bạn từ từ rồi rút kinh nghiệm.Như mình năm ngoái ra đi 7 em (2 bổi 5 non) h rút ra được ít kinh nghiệm :">

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé