giúp em con lửa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi mr_lykt, 29/2/12.

1. mr_lykt

mr_lykt Thành viên Mới

Con lửa nhà em dạo này tự nhiên ko bít bị gì mà trên đầu ngay mém mỏ gần con mắt tự nhiên lại nổi lên 1 cục giống như cục thịt dư , còn lông trên phần đó thì hơi ít , bác nào giúp em làm sao để chữa với, em cám ơn

Bài viết mới
  2. hiepyeuchim

hiepyeuchim Thành viên Mới

Ðề: giúp em con lửa

cái này bạn chờ bác shama nhé,bác ấy sẽ giúp bạn,mình gặp mấy trường hợp rồi nhưng cũng chưa có kinh nghiệm,tối bác shama lên sẽ giải quyết giúp bạn

3. Mrbup

Mrbup Thành viên Mới

Chim cua ban nuôi lâu chưa ,theo mình chuẫn doán thì chim của ban đã bị ké ( ai chơi gà đá sẽ bít ) ban bắt chim ra sờ thử nếu thấy cứng thì nên mỗ cho em nó còn mềm thì cho uống thuốc , may ra sẽ hết . Lúc trước mình có 1 em do tung lồng nên bị phải mỗ ra lấy hết mủ , nhưng do bân đi làm quá kô có thời gian chăm sóc em nó đã bị suy và mình đã cho em nó trỡ lại thiên nhiên
    Bac nao biết xin chỉ giáo thêm ạ

4. hiepyeuchim

hiepyeuchim Thành viên Mới

mình cũng doán chim bị ké nhưng bệnh này khó chữa,mổ chỗ này mọc chỗ khác,bị lây ghê lắm bạn ah,thấy mấy bác hay mổ rồi sát muối vào nhưng lại lây chỗ khác k ah

5. Mrbup

Mrbup Thành viên Mới

bạn nên tìm tay chuyên nnghiệp đễ mỗ giúp , khi mỗ ra lấy Kim hay cây nhíp gắp ráy tai tìm xem nó có ăn luồng kô nếu có thì phãi gắp ra hết rồi sát trùng bằng ô xi già rồi lấy 1 it thuốc bi rắc lên cho khô vết thương là OK .
    lưu ý : nếu kô lấy hết gốc hay để bị nhiễm trùng thì sẽ nguy to . Sau khi mỗ thành công thì cần có 1 chế độ chăm sóc thật đặc biệt . Kô là lại đem chim vào rừng giống nhu em hihi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé