giúp e với các bác..

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thaithientruong, 27/6/12.

1. thaithientruong

thaithientruong Thành viên Mới

em nuôi một e chích chòe than, em tập cho nó ăn cám ma nó ko tự ăn được ! chỉ khi nào đút cám nó mới ăn ! e đã thử cho cám và cào cào nhung nó chỉ ăn cào cào thôi ..

2. anhcoizip

anhcoizip Thành viên Mới

Ðề: giúp e với các bác..

Trời. Chủ thớt sao nuoi chim mà cứ nóng vội thế? mà chim của bác là chim non nuôi lên hay la chim mộc. nếu là chim non tập mổ thì phải từ từ ắt chim sẻ mổ cam mà ăn thôi . con nếu là chim mộc thi ban phải kiên trì để vào cám cho em nó.

3. thaithientruong

thaithientruong Thành viên Mới

thank bác! chim e la chim nuôi tử nhỏ ! bác oi ! nó đủ lông đủ cánh rổi , bay được rồi ! thế giờ e nen cho khâu phần ăn của nó như thế nào để e nó tự ăn đươc ak.

4. anhcoizip

anhcoizip Thành viên Mới

Nếu là chim non bạn nuôi từ nhỏ thì bạn đừng lo . rồi ít tgian nữa chim sẽ mổ cám mà ăn thôi. bạn đút cho chim ăn cám gì thì bạn hãy bỏ cám bạn đút vào cóng cho chim ăn na. Chắc là bạn mới chơi chim phải kHông? Con chim cũng như con Người đến lúc biết đi, biết nói thì ắt sẽ biết, ...v..v Con chim cho nó ăn gì thì sau này nó ắt sẽ ăn cái ấy. hjhj. Thời gian này bạn đừng cho em nó ăn cào cào thử xem, cứ đút cho nó ăn cám . rồi tgian nữa nó se tụ mổ cám mà ăn thôi na.

5. chjmcuhp

chjmcuhp Thành Viên

non là từ từ bao h mép hết vàng thì mới mổ ăn đc, mép còn vàng mới tập mổ thôi, mình vẫn hòa cám đút cho ăn bình thường, nên để 1 cóng thức ăn trong lồng, nó thích nó sẽ tập mổ sau 3 ngày là tự ăn đc khỏi cần đút :))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé