Giúp dùm em con CCL

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi mobichat, 24/5/11.

1. mobichat

mobichat Thành viên Mới

Tình hình là mình có nuôi 1 con CCL bổi mang về nuôi được 2 tuần e nó bắt đầu hót nhỏ nhỏ trong miệng và thình thoảng hót sổng.Mình nghe a e nói cho 1 con CCL khác hót cho nó nghe thì nó sẽ nhanh lên lửa thế là mình mua thêm 1 con CCL khá đẹp đuôi 22cm chắc là e nó đang lên lửa hay sao mà dáng đứng rất cao,2 cánh trễ xuống để thấy hết cục lông trắng sau đuôi e này hót cả ngày.Làm e chim kia im lun không hot hè gì nữa hót nhõ hay to gi cũng không có.3 ngày rồi mà e nó vẫn vậy có anh nào bày cách cho nó hót theo được không =((

Bài viết mới
  2. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: Giúp dùm em con CCL

Em đem treo 2 con cách mặt và xa nhau ra , chỉ để con bổi nghe tiếng con thuộc đang có lửa nho nhỏ thôi . Chứ treo gần lâu ngày như vậy thì chú chim bổi mới và đang yếu lửa sẽ bị đè hư luôn đó ....thân....

3. hoangtutoan

hoangtutoan Thành viên Mới

trời ai chỉ mà ác quá vậy, bạn kiếm chim mái treo xa xa cho e nó nghe là ok rồi, chứ chim bổi mà nghe chim thuộc dập kiểu đó là xong luôn sau này ko còn chơi đc nữa, nếu đc thì cũng ko sung vinh như đúng sức của nó, chúc bạn thành công. Thân

4. chiproom1995

chiproom1995 Thành viên Mới

Tinh hinh la lua~ nha em sau khi thay xong long . Da 3 tuan nay chym hot khong lon' ma hot gio' maj~ may bac giup dum em lam sao cho em no hot lon dc

5. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

bác cứ từ từ thúc chim như các bác lão làng khác đã chỉ, mới xong lông 3 tuần mà bác lo chi rứa:-"

6. nguyenanhtuso1

nguyenanhtuso1 Thành viên Mới

tình hình là con bỗi của em mới mua được 1 tuần đuôi 18 về nhà trùm nữa lồng thì nó không hót sổng mà chỉ hót gió trong mõ thì có cách nào cho nó hót sổng không anh em và có nên cho chim tắm nắng hay nước gì không anh em vì mình sợ chim nhát khó tắm...mong anh em giúp giùm mình mới chơi chú đầu tiên.........ths trước nhá

7. robin

robin Thành viên Mới

bài viết không ngắt câu đọc mệt quá, đọc tới đọc lui mấy lần mới hiểu được bạn muốn nói gì

8. VuHuy83

VuHuy83 Thành viên Mới

Bạn nên tách em nó ra, bạn cho em chym thuộc đang căng lửa thế thì em mộc của bạn sao dám há mỏ. tách xa ra bạn ơi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé