giúp mình than chuyền !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi boybuontg, 15/9/12.

1. boybuontg

boybuontg Thành viên Mới

con chuyền mình mới thay lông mà tối ngày chỉ nghe nó kêu " choèeeeeè......choèeeè .." ko ah ko thấy hót hét , cào cào sâu cám đậu phộng đầy đủ mà kì vậy mấy bác , em mua được 10 ngày !

2. namchichchoe

namchichchoe Thành viên Mới

Ðề: giúp mình than chuyền !

Mình mới tham gia diễn đàn , nhưng kim nghiệm nuôi than cũng nhiều , mình nhận nuôi nhiều chòe than chuyền , cái khó là đoán tháng tuổi của em nó , chim bạn chỉ mới tập kiêu , ráng thêm 2 hay 3 tuần nữa thì em nó bắt đầu làm ca sĩ đó

3. boybuontg

boybuontg Thành viên Mới

hic , hôm nay nó kêu lạ quá bác ah . Nó kêu " kót .....két .....choèeeee.....kót.....két....."......con vợ ở nhà nó ói ai đi xe đạp mà kót két hoài ....mình rình thì thấy nó kêu ....vậy có hi vọng ko bác . Ko có chim thầy nó biết hót ko ?

4. manhhungtdnb

manhhungtdnb Thành viên Mới

nhà em cũng co em than chuyền bẫy đc. em nó đã hót xổng it và chuyện tít. nhưng lông thay lông quá. bác nào cho em hỏi muốn nó đen xì hết thì tam khoảng bao nhiêu lâu. và ra lông đuôi lại

5. BO-TÓT23

BO-TÓT23 Thành viên Mới

mình cũng mới tham gia dđ nhưng mình cũng chơi chim chúc ít , theo mình biết là nếu các ae mình chọn chơi chòe than thì trước tiên là tập cho mình 1 bản tánh nhẫn nại và kiên trì đó vì đối với ct nếu nuôi đúng phải tính bằng năm , chứ ngày tháng là chuyện nhỏ đó anh . nó đã lên tiếng được vậy rồi là mừng đấy hơn nữa e nó mới vừa thay lông phải từ từ anh đừng ép quá . nếu không khi anh mang ra hội dợt nó trở thành chim đá chứ không còn là chim hót múa nữa . chúc anh có 1e chim hay đẹp

6. quang37

quang37 Thành Viên

Than bổi muốn mở miệng thì ít nhất phải 3 tháng. Còn để gọi là chơi được thì phải cả năm. Bạn muốn chơi Than thì phải cực kỳ kiên nhẫn.
    Còn than chuyền thì cũng mất từng đó thời gian để xong lông hoàn chỉnh.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé