Giải thích hộ với các bác

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi baodat2007, 20/11/13.

1. baodat2007

baodat2007 Thành viên Mới

-Trả là thế này thưa các bác , mình có một con khuyên 2 mùa rồi lông lá đầy đủ cả líu căng rồi chim chơi đuôi hơi xòe giật giật , nghe chim là hót lại cánh cũng giật giật theo . mà vấn đề pic này là chiều đó có mang 1 con khuyên non mới lên

- Mô tả sơ quá :con này thay gần xong lông chỉ còn lông đuôi và họa , 2 bên cánh có vạch trắng rõ nhìn nó cũng có vẻ căng rồi lông xếp lại , chân đứng cao , hót hít cũng được muốn líu .

con của mình đang để trên cao líu cũng dữ lắm , cầm con ông anh bỏ qua cạnh thì con ổng nó hót , con mình cũng hót lại .. rồi con ổng dỉnh đuôi lên đứng tại cầu 9 hót bt không nhảy đầu thì xù lông

còn con mình thì nó không hót nữa nhưng nhìn thì không có vẻ gì hoảng loạn cả giống như nó không muốn chơi với con của ông , nó vẫn nhảy từ cầu 9 xuống kiềng như bt mọi khi không tiện cầu hay gì hết , lát sau mình bỏ con ông anh xuống , thì nó đứng cao chân hót chuyện như thường lệ lúc đó cũng tầm 5h , 5h mấy rồi

các bản giải thích hộ mình nguyên sao nó không chơi , chiều đó mình đã bơm cào cào mồi tươi cho 2 con đó

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé