e mới tập chơi ctt cần giúp

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi gameorljfe, 24/9/12.

1. gameorljfe

gameorljfe Thành Viên

e mới mua 1 e than mộc ở cửa hàng chim! ở đó họ nhốt trong hộc thì nó k nhảy mấy, về nhà e cho vào lồng thấy nó phi ác quá @@. e đang định cắt cánh nó đy cho đỡ nhảy không bít có nên không nên nhờ mấy bác chia sẽ cho e chút kinh nghiệm :(

2. minhhoang245

minhhoang245 Thành viên Mới

Ðề: e mới tập chơi ctt cần giúp

khi chim bị nhốt trong hộc, điều kiện chật chội thì đó là việc chim không nhảy là bình thường, chòe than đặc biệt là chòe mộc, cực kỳ nhát người, và rất khó nuôi, bạn có cắt cánh của nó đi cũng thế thôi, nó nhảy là nó nhảy, kinh nghiệm lựa chòe mộc bạn nên đi cùng với ai đó, vì đầu tiên là phải nhìn tổng thể lồng chim có khỏe không, thứ hai là nhìn về dáng chim, nhìn họng chim xem con chim còn lửa rừng hay không, và nhìn chân chim đoán xem chim non hay là chim già, nếu là chim già khuyên bạn có rẻ cở nào cũng không nên bắt, chim non dễ thuần hơn, và cũng nói rõ hơn cho bạn có tâm lý là, chòe than phải nuôi cực kỳ kiên nhẫn, ít nhất là 1 năm em nó mới chịu ổn định và đặc biệt sau khi thay lông xong, và em nó có lửa thì may ra em nó mới dạn người chút chút ... chút chút ở đây là treo lồng chim đứng, chứ cầm lồng nó vẫn nhảy ... hihihi nhưng nếu bạn kiên nhẫn và chăm em nó tốt, thì khoảng 2 - 3 năm thì bạn sẽ có một chú chim tuyệt vời, đó là lý do sao mà mình đề cập ngay từ đầu là nên lựa chim rừng tướng phải đẹp ngay từ đầu, không thì nuôi sau 1 năm thấy chẳng ra gì bắt đầu nản huống chi nuôi 2 - 3 năm thì phí lắm ... thân bạn chúc bạn vui và đam mê chòe than

3. gameorljfe

gameorljfe Thành Viên

tks bác nhìu ạ! cho e hỏi muốn xem ctt đang căng hay không thì xem kiểu j ạ

4. tienhung430

tienhung430 Thành viên Mới

pro về CCT đây rồi ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé