Cứu e zới các bác ơi [ Khẩn cấp ]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi CCThan, 22/6/12.

1. CCThan

CCThan Thành viên Mới

E mới mua chú than ngày hum wa sáng hum nay nó còn nhảy và nhip đuôi khi nghe chim khác hót 5phút sau e k thấy nó hay nhip đuôi nữa mà thấy nó nằm một góc trong lồng là sao mấy bác

2. phukhangvn

phukhangvn Thành viên Mới

Ðề: Cứu e zới các bác ơi [ Khẩn cấp ]

Suy nhược do bị bỏ đói lâu ngày và sắp chết. Bạn hòa nước đường cho nó uống rồi có nhét vài con sâu cho nó ăn xem được không. Nếu nhét được vài con sâu mà nó vẫn nuốt được thì còn sống nhưng không nuốt được thì die.

Chủ quan nhận định em này không sống được vì quá suy nhược rồi.

3. CCThan

CCThan Thành viên Mới

hủ sâu của nó còn rất nhiều sáng còn cho nó ăn cào cào nữa mà

4. htpt

htpt Thành viên Mới

bạn mua chim mộc bổi hay thuần vậy? bạn ko nêu rõ.chim mộc nên trùm áo lồng e nó mới về nên chưa quen nơi ở mới.ăn mồi được ko sao đâu

5. chug8x

chug8x Thành Viên

bác mua chim chòe than mộc thì về nhà nên trùm áo lồng, cho 1 cóng sâu và 1 cóng cám hoặc cho 1 cóng sâu trộn với 1 cóng cám và để nơi yên tĩnh, đừng nên nôn nóng mà 1 lúc lại chạy lại xem em nó thế nào, sẽ làm nó hoảng.
    Bác chỉ chạm vào lồng khi cho nó ăn uống thôi, để như vậy 7-10 ngày cho nó hồi lại đã bác ạ .

6. ngoclongtran

ngoclongtran Thành viên Mới

nếu em đó là than bổi mình khuyên bạn lúc đầu đừng chăm chú vào cho nó ăn cào cào nhìu quá vì thời gian đầu càng tiếp xúc ít với nó thì càng tốt.thời gian này mình chỉ cố gắng để nó yên tịnh khoảng 10 ngày.bạn nên ra tiệm điện mua 1 cái hộp đế âm tượng về gian băng keo xung quanh phía trên để cho sâu đừng bò ra rồi cho 2 hủ nước vào,vì sau mình chọn bỏ sâu vào hộp mà không bỏ vào cống vì hộp rồng sâu ít chết vì đẩ lâu sâu quy sẽ sinh ra đất,nếu ta bỏ sâu vào cống nhiều quá thì sâu sẽ bị ngộp sẽ chết chim ăn sẽ bệnh với lại mình cần thời gian cho chim yên tịnh để được một lần 3 4 ngày, ( quan trọng nhất là khâu lúc bạn thay nước uống và cho thêm sâu vào thì nhớ đừng thò tay vào mà cho em nó sang lồng khác hoặc lồng khác được phủ kính áo lồng tránh cho em nó bị sóc)làm như thế khoảng 10 ngày thì bạn có thể yên tâm mở áo lồng hình chữ V và theo thời gian mà ta mở tiếp và yên tâm hàng ngày cho em nó ăn cào cào và cho em nó tắm để tạo thân thiện với em nó.sau 10 ngày thì bạn có thể trộn bột và sâu cho vào hủ để vào bột cho em nó được rồi.một ít kinh nghiệm chơi than bổi mới mua về của mình

Last edited by a moderator: 22/6/12
  7. CCThan

CCThan Thành viên Mới

e nó về nơi chín suối r các bác ơi :((

8. huynhloi86

huynhloi86 Thành viên Mới

1 là em no trúng gió , 2 la xem lai xung quanh khu vuc ban co xưong cưa hay gì thải ra khí doc khien em no ko co oxy ..thân

9. killerman21

killerman21 Thành Viên

sì trét cmnr ....... trước cũng làm 1 e hoàng hoa thám ....... về hôm đầu khỏe như vâm .. hôm thứ 2 vẫn vậy .. vào cám đến hôm thứ 3 có vẻ đứng lồng ko phá nữa ........ sáng thứ 4 thì đã cứng nằm đáy lồng ........ kiểm tra e nó ngực xẹp lép .. ( mà vẫn ăn đều đấy ) bọn than này khi đã hoảng thì thôi khỏi bàn ! 1 là chết 2 là 1 năm sau mới hồi !

10. frank1984

frank1984 Thành viên Mới

Mình thấy nhiều bạn và nhiều người chơi chim muốn mua chim rẻ nên tìm mua chim bổi dù chưa có kinh nghiêm nuôi,rồi trong lúc đứng lựa chim thì nói sao nó nhát quá,nhảy lung tung.mua chim về xong mới có máy ngày đòi chim hót và ko nhảy nữa,chim chưa khỏe cũng bỏ cám với sâu để vào cám.chim mới mua về tuần lễ đầu tiên cho ăn sâu và dế cho chim khỏe đã,đầu tiên nhất khi nuôi chim bổi là nó chịu ăn và sống tuần lễ đầu tiên đã rồi mới vào cám.

11. chichchoethan_t

chichchoethan_t Thành viên Mới

xin chia buồn với bác nếu cần mua nữa em để lại cho 1 em về bác yên tâm bảo hành luôn.chết em trả lại tiền.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé