Cứu e chòe lửa của e với bro

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Buivanman87cd11, 21/6/12.

1. Buivanman87cd11

Buivanman87cd11 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Engineer
    2 choe cua e tự dưng xù lông, đứng 1 chỗ, thở dốc..e nó đã bị 2 ngay hôm nay.. E thấy nó yếu nên bồi dưỡng dế cho e nó ăn, nó vẫn ăn đươc nhưg e thấy ngày càng yếu đi... Các pro khám bệnh cho e nó với.. Có pai e no bi ỉa chảy k? Và nếu bị thì chữa thế nào? Huhu

Bài viết mới
  2. chichchoelua97

chichchoelua97 Thành viên Mới

Ðề: Cứu e chòe lửa của e với bro

Chắc là bị trúng gió.Bác sức dầu xung quanh lồng chim.Đậy kín lồng chim,treo chim nơi yên tĩnh.Chờ xem kết quả nha bác.Phù hộ cho chim bác mau khỏe...

3. phongvan

phongvan Thành viên Mới

Bạn làm cách này nè: mìh mới chữa lành cho CCT bị cảm giống như CCL của bạn
    -> Ban mua 1 vĩ Panadol thuốc cảm cho người uống đó, bạn bẻ viên thuốc ra làm 1/8 giả nhuyển pha điều vô cống nước cho chim uống. mỗi ngày thay 01 lần cho uống tầm 03 đến 05 ngày là chim khỏi bệnh. Nhớ cho chim ăn thêm dế và cào cào nha.
    -> Bình thường cách 01 tháng bạn có thể pha thuốc theo cách này cho chim uống 01 lần để phòng bệnh.
    Chúc chim bạn sớm hồi phục.

4. pht_pro

pht_pro Thành Viên

Uống được cả panadol hả bạn,vụ này mình mới nghe đó có cao thủ nào đồng ý không vậy

5. ngỐ

ngỐ Thành viên Mới

được chứ bác người dùng đc thu gì thì chim cũng dũng được miễn đừng cho quá liều, nếu cho quá liều thì hậu quả không lường đc.theo tôithì mua thuốc của trẻ em, trẻ sơ sinh sẽ tốt hơn. mua về cho em nó uống thì tốt nhất, bắt em nó ra cho thuốc vào chai đu mách (chai nhỏ mắt), hay xi lanh nhỏ từng giọt nhỏ khoảng 5 - 8 giọt tương đương với 5 cc, ngày cho uống 2 -> 3 lần. khoảng 3 ngày chim se khỏi. vài kinh nghiệm còn non nớt nếu có gì sai xót mong anh em chém hộ. chúc chim bác chóng khỏi bệnh
    mà tôi thấy tốt nhất để em nó như vậy chỉ thoa dầu lên áo lồng thui là tốt nhất, phải xác định bệnh mới chữa, chữa bậy có khi còn hại nó thêm

Last edited by a moderator: 30/9/12
  6. yeuchaomao99

yeuchaomao99 Thành viên Mới

phải biết bị gì mới có cách chữa bạn ơi! nếu trúng gió thì bôi dầu xanh lên cầu xôgn dầu cho chim, nhỏ vài giọt xuống bố lồng. cho chim uống gừng giã với rượu đế, ngày 3 lần, mỗi lần vài giọt. bắt chim ra bôi dầu vào nách chim, vùng cách gần nách nha. thân.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé