cockatiel biết nói , hài dã man :))

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi phó_nháy, 22/12/12.

1. phó_nháy

phó_nháy Thành viên Mới

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=U9NZnpleU0s[/YOUTB]
    không biết cách up clip , mong anh e thông cảm :D

Last edited by a moderator: 22/12/12
  2. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail
    Ðề: cockatiel biết nói , hài dã man :))

đã up clip lại cho e , trong khung chức năng của mục post bài e nhìn lên sẽ thấy biểu tượng youtube , bấm và biểu tượng youtube rồi copy link youtube vào ở giữa là đc thôi,

3. thanhhung3558

thanhhung3558 Thành Viên

Hài quá! :)) :)):)):)):)):)):)):))

4. stargemini

stargemini Moderator

clip nj` e koj hòaj , thjx lém ák :D e mở cho cock nhà e nghe :D

5. kikahary

kikahary Thành viên Mới

hài thế ! xem cái tựa tưởng như con này cũa bác chứ
    ai ngờ khúc cuối thấy nói tiếng anh =P~
    Thường thì thấy vẹt nc' ngoài nói nhiều lắm còn ỡ VN thì chả chịu noi, kêu gì cã :)]

6. Uri

Uri Gà Con

Vẹt VN cũng nói vậy :-s, đâu phải vẹt ở nước ngoài là mới nói được, quan trọng bạn nuôi vẹt gì và có thời gian dạy nó nói hay không thôi. Còn muốn nó la hét thì phải quen nhà quen chủ mới mới mới la được và cũng phải có lí do gì mới la chứ. Vẹt NH bạn chim bổi mà thuần kiểu như bạn thì nó sợ rút cổ chứ mà dám la một tiếng :-s .

Không biết mà cứ đi phán lung tung ben ^:)^ !!

7. hoamisg

hoamisg Thành Viên

Bác Phó nháy có công đi tìm cho ae những clip này nghe vui thiệt đó thanks bác nhe.Chắc năm sau em cũng đầu tư vài thứ để kiếm 1 2 cặp này quá hihi.

8. phó_nháy

phó_nháy Thành viên Mới

Cảm ơn anh phát nhiều.............:D
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Công nhạn . Nước ngoài họ có điều kiện. Nuôi tốt. Thức ăn chất lượng. Đúng là cái gì cũng hơn vn mình. ...thích cái đoạn huýt sáo rồi tạch tạch . Hahahahahahaha.sang năm phải cố kiếm 1 em non . Chơi cho đã

9. kikahary

kikahary Thành viên Mới

mình có nói vẹt VN ko nói dc đâu , vẹt ỡ đâu mà chả là vẹt ? :)|
    Nhưng Vn mình ít thấy con nào nói dc như vậy , bác tìm dc con vẹt nào ỡ VN nói dc như vậy thì post clip lên , mình sẽ tâm phục >:/
    Mình thuần vẹt mình là good r` ;;) mà vẹt bổi ko phãi dễ thuần đâu bạn , nói thì dễ làm thì ...... ko phãi mình có nhiều người cũng ko thuần dc cho vẹt bay lun kìa >:D<

10. Uri

Uri Gà Con

Trích cmt topic :

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=94220

loại này nuôi hay nhỉ , xem clip mà nghe kêu hoài . còn ngực hồng + xích còn nhõ thì kêu nhiều thôi chứ lớn thì mình thấy nó rất ít kêu loại này hiền, ko dữ lại dễ thuần , đến mùa ae làm vài con đi nào

hài thế ! xem cái tựa tưởng như con này cũa bác chứ .

ai ngờ khúc cuối thấy nói tiếng anh

Thường thì thấy vẹt nc' ngoài nói nhiều lắm còn ỡ VN thì chả chịu noi, kêu gì cã

Vẹt nuôi ở VN cũng biết kêu nha nó mà kêu hơi bị nhức đầu đó :

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=B58roj7ZxiA[/YOUTB]

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=aPIqOVWZGMQ[/YOUTB]

“ Thường thì thấy vẹt nc' ngoài nói nhiều lắm còn ỡ VN thì chả chịu noi “ , Vẹt VN mình chỉ có Xích và Ngực hồng thôi :

Lúc Ure mới biết nói :

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=t-gs430v7N8[/YOUTB]

Giờ thì mình cũng không biết nó nói được gì thêm nữa, điện thoại cùi nên quay nó không rõ lắm nên bạn rảnh thì qua nhà mình cafe tán gióc nghe coi nó nói được mấy câu nhà chắc cở 5 câu !! Cần gì khâm phục mình đơn giản là có thời gian và bỏ công sức dạy thôi !!

Phía dưới là xitrum ( Roit ) mình không dạy nó mà nó nghe từ con Ure bắt chước lại , nhìn xác nó thôi nhé không quay được :

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=KrY9BkvpNDc[/YOUTB]

Ngực hồng biết nói à, mình nuôi 3 con non mà làm biếng chăm thế là cho hết rồi trong đó có 1 con nói được 5-6 câu gì đó và đang ở nhà thằng bạn mình, ai dạy nó nói nhỉ một bà bầu 6 tháng và mẹ bạn ấy, muốn xem đến nhà mình dắt qua xem. 1 con ở nhà Bé Trang hỏi bé ấy coi nó nói câu gì đầu tiên .

Kết luận : có nhiều thời gian chơi với nó để mến chủ, nhà yên tĩnh ít tạp âm vì tạp âm lẹ lắm , dạy nói nhiều vô vào đúng thời điểm heheheh !!

Trích cmt topic :

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=83268&page=3

thả nó ra chơi trong nhà đi bạn . mình thấy nc' ngoài họ ko nuôi lồng , để thức ăn trong chỗ ngũ của nó , chơi xong nó đói tự về mà ăn , tối nó tự về mà ngũ , dần dần wen rồi có thể cho nó bay ra ngoài chơi , tối nó tự bay về . ỡ ngoài nó ko tìm dc thức ăn đâu phãi về thui
    chĩ sợ nó gặp con mái nó theo ......

Chịu chơi lắm mà hok có $ để chơi , kinh nghiệm thì nhiều rồi nhé

Trích cmt topic :

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=94555

99% con mái , mới mua hã bạn

Đoán sai rồi bạn, không phải mới mua mà con này A Trọng mua lâu rùi không nhớ rõ lắm chắc cũng được 5-6 tháng - thuần chim bổi à A trọng làm gì biết thuần - ảnh chỉ đút nó ăn sữa bột e bé cho nó lúc mới về được thôi !! giờ không biết nó sao nữa a Trọng nhỉ !!

Thuần vẹt hả bạn, không phải chuyên nghiệp lão làng như a Chích nhưng mình cũng biết chút chút học lóm + tìm hiểu thực tế, mà thực tế hả hỏi hoamisg đi với mình coi cockatiel - yến phụng thì biết bóc hốt có cắn miếng nào mà còn đưa đầu cho gải nữa kìa, NH hồng thì không biết hôm nào dắt bạn đi thử xem. Mình cũng không biết khoe làm gì chỉ hướng dẫn lại mấy bạn Vuhoang , Princelonely_96 , Biden… một số bạn chủ động add nick yahoo mình hỏi cách thuần !! Cách thức thì có hai loại bức ép và tình thương …. quan trọng nữa là chịu lì và biết lắng nghe làm theo. Mà thuần bức ép lẹ lắm bù lại con chim sợ chủ lắm mà nó đã sợ rồi thì chỉ biết đứng rút cổ khi thấy chủ còn kêu thì hơi bị hiếm. Thuần tình thương thì hơi bị lâu để nó chủ động gọi khi thấy bạn như chim nuôi non lên hơi bị lâu đó cở 2-3 tháng chứ không ít !!

Cockatiel nói hả bạn, mình chưa dạy nó nói lần nào hết á chỉ nuôi chim lớn thôi nhưng nghe một số ae đồn là cockatiel trống nó nói được mà rè rè không chuẩn âm thế là làm 2 con không biết trống mái nữa thử dạy nó nói xem sao, giờ thì chắc chưa nói được vì 1 Lutino mới 5 tuần và 1 con 3 tuần tuổi kêu còn chưa được vì vậy để 4-5 tháng nữa mình dạy thử coi được không thì báo cáo cho bạn biết vì nghe nói bạn Nhiều Kinh Nghiệm lắm :

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=y-FCm3OZqS0[/YOUTB]

Tất cả thông tin cần đối chứng và giải đáp thì bạn gặp mình ở ngoài để trao đổi chứ nói nhăn nói cụi ở dđ tranh luận theo chiều hướng xấu mấy cái này thì gặp nhiều rồi. Mình ít đôi co với ai lắm chỉ ghét mấy thành phần vào khoe khoan bóc phét tranh luận gây hiềm khích với thành viên làm mất đoàn kết thôi !!

Mình ở Hồ Chí Minh , gần CV Phú Lâm - Quận Bình Tân .

Hân hạnh tiếp Bạn ;;) !!

11. angel201

angel201 Thành viên Mới

lâu lâu vào diễn đàn thấy cái này hay hay!!!ý ý bạn nói sao mà nghe nghèo kiến thức và thông tin thế!!!đừng tỏ ra nguy hiểm nhé!!!
    ở diễn đàn mọi người nuôi ngực hồng + xích và cok khá nhiều!!!tuy kinh nghiệm không nhiều đều gọi là có phần nhỏ kinh nhiệm để xây dựng.Bạn nói vẹt VN chưa thấy ai up clip nói!!! m nghĩ bạn bên xem lại nhé! tự tìm kiếm chứ đừng bắt người khác đưa ra ... khá nhiều thành viên đã nuôi và tập nói khá tốt,chưa nói là các bài huấn luyện 1 số trò vui vui nữa!!!nếu bạn muốn nghe những pet đó nói hay làm trò thì cố gắng khiêm tốn và tỏ ra thân thiện để mọi người xây dựng nhé!!!
    còn về thuần vẹt nhé!!! đã có những cách thức thuần vẹt cách nhanh nhất được đưa ra để có xây dựng và giao lưu kinh nghiệm vd như Uri,phatyeumai,... hay lebachu (thuần vẹt 3 tiếng) và còn nhiều nhiều nữa...thuần vẹt cần có sự kiên trì,yêu thương nó và thể hiện cho chú vẹt của mình cảm nhận được nó!!!đừng ép nó đứng yên nghĩ nó thuần là sai,hay xem lại có khi bị stress đấy nhé!!!
    đôi dòng góp ý!!!!

12. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

em cmt dài quá Urê à , a đọc mà hoa cả mắt , đúng ra a cũng tính cmt lại nhưng mà viết gần xong a thấy nguy hiểm quá thôi a del k post nữa , chắc phải để bạn già của a đối phó =)) , bớ ba hồn chín vía Ong Châm Chích =))

13. Uri

Uri Gà Con

E cũng ngưỡng mộ e lắm :-s , hơi bị ba gai với mấy thành phần này :-s đi miền tây nói chuyện bên tây :)| !!

14. phó_nháy

phó_nháy Thành viên Mới

Hài thật . Cứ lần nào mình lập topic. Là y như rằng các bác vào chém nhau tơi tả. Topic chỉ là để giải trí. Học hỏi. Và cố gắng làm theo. Mong anh em hạ đao kiếm xuống nhé. Để em còn dám mở thêm topic nữa ạ . Hehehe

15. princelonely_96

princelonely_96 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Student

Sao bác ko hỏi nguyên nhân tại sao lại có mấy chuyện như vậy , do ai ?
    Có những thành viên thì rất nhiệt tình sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm cho ae học hỏi
    Còn có những người thì tỏ ra ta đây thì hay chứ chẳng có tí kinh nghiệm gì
    Rồi những ng chả biết đi tìm tòi hay học hỏi gì chỉ biết đi hỏi hỏi và hỏi mặc dù các kiến thức đó ko ít trên dd
    Mình nói vậy ko có ý gì cả mong mn xem lại mình để dd và box chúng ta càng ngày càng phát triển hơn

Last edited by a moderator: 23/12/12
  16. kikahary

kikahary Thành viên Mới

oke ! rút kinh nghiệm #:-s , tại mình đi wa nhiều nhà thằng bạn , thấy vẹt nó chã nói kêu gì cã ,nuôi làm cãnh thôi . chắc là do cách thuần cũa mọi người khác nhau và giữa vẹt bỗi với vẹt non |-)
    dù dì cũng thanks mọi người post nhiều điều bổ ích >-)

17. Uri

Uri Gà Con

Sorry bác phó nha, đừng trách e nha #:-s !!!!!!!

Last edited by a moderator: 23/12/12
  18. thanhkeu128

thanhkeu128 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Sinh viên ĐH GTVT

CHim hay dã man quá. e thấy nó hót mấy giọng giống chào mào. hehehe. bác chuẩn bị cho e nó đi thi VN Idol thôi.

19. tumo

tumo Thành viên Mới

Mấy ngày bận k lên DĐ mà dân tình xôn xao quá, nhưng qua những tranh luận cụ thể thì ae mới chịu show kinh nghiệm chứ bình thường toàn thấy show "trym" và chém gió là chính =)). Kiểu này riết rồi thím HÀ cứ phải bị ai chích mới chịu show hàng =)). Mạn phép thay mặt ae đề nghị thím Hà chịu khó show hàng thường xuyên hơn nhé :))

20. Hưng GC

Hưng GC Manager

Hê hê, chắc tại số bác đen. Có khi lần sau bác định lập top thì nhờ Roit hay bác Phatyeumai lập hộ, cho box vẹt yên ổn. Sàm vào mấy pic của các bác nick xanh, đỏ, đen các bác ý Pằng cho một cái ^^

Last edited by a moderator: 24/12/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé