có phải than khó bẫy quá.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lã bố, 8/5/13.

1. lã bố

lã bố Moderator

ông anh quen biết với mình có con chòe mồi hay lắm, ông ấy bảo là thường xuyên bẫy đc than bổi rừng. nhưng thứ 7-CN tuần trước 2 anh em đi bẫy, con bồi và mồi hót đấu rất ác, nhưng con bổi lại ko nhảy vào. k biết có phải mùa nuôi con nên nó ko dính bẫy

2. ThanHP

ThanHP Thành viên Mới

Ðề: có phải than khó bẫy quá.

Mùa này chim vẫn căng lửa, không dính bẫy có lẽ do cái nết đấu của con chim thôi bạn ạh! Cứ kiên trì thế nào cũng đến lúc em nó vào bẫy. Chúc bạn thành công !

3. anhbig

anhbig Thành Viên

ở mình than gần tuyệt chũng rồi các bác, bắt ác quá muốn nản luôn, đến mùa than rồi mà ko có nge 1 con hót, chim con đẻ ra là bắt, may mắn tổ nào thoát thì đi chuyền cũng bị bẫy, rồi đến chim bổi cũng không tha.chừ mà đi bẫy hay tìm tổ chim bắt tìm mỏi con mắt cũng ko có.chim mẹ còn ko thấy thì tổ đâu ra.

4. killerman21

killerman21 Thành Viên

chỗ e có 1 đôi mà đến bao thằng rình ..... giờ qua xem chỉ còn bơ vơ con mái ...... chán ghê gớm ...... !!!!!!!!!! .......... nghĩ cái thực tình kể mà chúng nó tàng hình được thì may ra mới có cơ hội mà duy trì giống nòi .......... con cháu sau này sẽ được nghe kể về 1 loài đã tuyệt chủng đấy là chòe than bắc :D

Last edited by a moderator: 9/5/13

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé