Có ai nuôi vẹt với se sẻ chưa?

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi tutuhuhu1991, 26/7/13.

1. tutuhuhu1991

tutuhuhu1991 Thành viên Mới

Tình hình là dạo này nghĩ hè về quê mà nhà em lại có việc đột xuất nên ko thể chơi đùa dạy dỗ con cock như lúc trước dc mà dạo này em nó lại đang thay lông nên thấy cũng tội tội nhìn sợ nó cô đơn(tại bây chừ nhốt lồng thui ko cho đứng cầu ở ngoài nữa tuy lồng cũng rộng nội thất bên trong cũng ỗn có xích đu này nọ nữa) mà do hum trc sẵn tiện bắt được 2 con sẽ tàu cũng mới thay lông trưởng thành nên e cắt cánh 2 đứa nó rùi cho nhập hộ khẩu chung con cock lun mà tới hum nay thì thấy tụi nó hòa cũng hòa đồng (con cock bùn bùn cắn lúa chơi ko có ăn xong rùi 2 đứa sẽ zô lụm tối tối thì 3 đúa bu lại ngủ chung).Mà tại vì 2 con sẽ này nó ko dc dan ngừi cho lắm nên em sợ co vẹt em nó cũng lây nhiễm nhát ngừi thì cũng khổ với lại nó cũng đang tập hót (em còn đang mơ là dạy nó nói dc) nên em cũng lo mai mốt nó cũng chỉ bít kêu nhưng 2 con kia mà ko chịu hót thì bùn lun. Không biết có anh chị nào từng nuôi hợp tác thế này chưa ạ? Và theo ý kiền của anh chị thì có nên hay không?

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: Có ai nuôi vẹt với se sẻ chưa?

Ngồi hóng coi nó thế nào, chứ mình chắc 100% với bạn là nữa con Cockatiel biết hót tiếng chíp chíp và ko có mối quan hệ gắn kết nào với bạn !! Vẹt mà ko biết tiếng chủ thì mùa thu nó học nói cho dù rằng Cockatiel là loài học tạp âm xung quanh môi trường !!

Xích học tạp âm
    NH ko học
    Cockatiel học tạp âm
    Đầu hồng học tạp âm

Last edited by a moderator: 26/7/13
  3. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

Vụ này thì hok bik, nhưng có một điều chắc chắn là tớ đã từng nuôi sẽ chung với diều hâu, kết quả là 3 con sẻ vẫn ok vì con diều nó kg đói, hix.

4. No.25

No.25 Thành viên Mới

Nuôi sẻ chung với diều hâu để buồn buồn diều hâu nó ăn sẻ luôn hả bạn :D

5. tunggauhp95

tunggauhp95 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    sinh viên.
    Số nhà 39 ngõ 418 Miếu Hai Xã Quận Lê Chân thành p

Nuôi chung thế chỉ sợ mấy e sẻ gãy chân

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé