Chuyện Vui Kể Cho AE

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi namchichchoe, 15/9/12.

1. namchichchoe

namchichchoe Thành viên Mới

Chuyện là thế này , 1 năm trước , có 1 ông bạn tới than phiền với mình rằng , con Chích chòe than tơ của ông đó đá sổ ăn được 4 con Chích chòe than khác ăn chim già và chim tơ ... , Nhưng 1 lần đem tới trường chim thấy con chim mình sung máu với con chim cội , thế là cho vô quất ai ngờ chưa được 15 giây con chim tơ của ông đó chạy mất dép , thế là bữa sau sách tới trường im re không dám chơi , ông đó kiêu gặp phải con chích chòe cao thủ , mình hỏi ông đó có cho chim chạy đất hay cho vô lồng phóng không , ông đó bảo không thế là mình bảo đưa chim cho mình chắm 4 tháng sau rủ ông đó đá lại , sau 4 tháng mình cận lực tập tạ cho em nó lồng phóng chạy đất đủ hết , cho lăn cùi bắp nữa , rồi 1 ngày khi đúng hẹn mình giao chim cho ông đó , mình với ổng đi tới trường chim , cũng con chim lúc trước , vừa xuống bị thúc vào mặt 1 câu , chim bể tới rồi x-( , mình vẫn bình tĩnh bỏ chim vô đấu , sau 26 phút , con chim tơ của mình chăm sóc hạ knock out con chim cội bay 3 cái móng nằm thoi thóp , tiền ăn độ kha khá , trả được mối thù , mình có kinh nghiệm thế này , hãy cho chim chạy đất tập lực đầy đủ , nếu chim bạn đem đi đá mà bỏ chạy liền thì không phải chim bạn đá thua mà em nó không dẻo dai như em chim kia . vì vậy đừng vội mà phán xét chim hay chim dỡ chỉ vì 1 trận đấu

Last edited by a moderator: 15/9/12
  2. hanoicvn

hanoicvn Thành Viên

Ðề: Chuyện Vui Kể Cho AE

Oh. quá hay. chúc mùng bác. và cảm ơn bác cho anh em một kinh nghiệm quý để chăm chim đấu..

3. 5in1

5in1 Thành viên Mới

Nghe vừa li kì lại vừa là bài học.....thank chủ top

4. tuanto123

tuanto123 Thành viên Mới

hay quá chúc mừng chủ top,tiện đây bác cho e hỏi kích thước cũng như kiểu lồng phóng chạy đất mà bác đang nói .e cũng muốn cho chòe tập mà ko biết loại đó là lồng tn Mong bác cho kinh nghiệm.THÂN

5. namchichchoe

namchichchoe Thành viên Mới

Lồng Phóng là loại lồng nuôi chim bình thường nhưng nó cao hơn khoảng 3 -3.m5 , Lồng chạy đất , giống lồng tắm nhưng chiều dài khủng hơn nhiều khoản 2m đến 3m . rộng 60cm cao 60cm

6. thanhsangsrc

thanhsangsrc Thành viên Mới

ngặt nỗi nhà thì khó mà để đc cái lồng chạy đất hoặc lồng phóng...thôi thì nuôi chim hót thôi.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé