Chưa kịp post thì em nó bay mất

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi hieutncc, 28/5/12.

1. hieutncc

hieutncc Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư
    Hôm đi là về thấy em nó híc híc lồng đòi ra thương em nó cho em nó ra ngoài đậu nên tay đang vuốt ve em nó thì ôi vù quạt phạch em nó bay đi luôn bùn quá .|-) . Tuần trước mất trộm 1 em đầu hồng nay bay mất em ngực hồng . ko bít em nó có về không anh em nhỉ . em nó được nuôi từ bánh tẻ nay đã trọ trẹ ó ách bé lăm, khi mình cho ăn gọi có khách thì em nó cuống lên mở cửa lồng thò tay vào giỡn với em nó hàng ngày cho em nó cắn tay vậy mà nỡ đối xử với mình thế...ra đi ko thấy bóng dáng. chỗ mình cũng có mấy cây tìm mỏi ko thấy. chán waaaaaaaaá . Chưa dám kể với người ui vì cô ấy quý em nó lắm thi thoảng nào dưa nào lạc nào ngô lại còn chơi ko muốn về híc. Giờ còn 1 chào mào, 1 sáo đen kêu éc éc, 2 cà cương+1 sáo nâu đang há mỏ bao giờ mới bít nói đây . Nghĩ mà nản .... hôm mấy em kia cũng ko muốn chăm . Anh em có kinh nghệm cho mình bít vẹ mình có về ko? thanks View attachment 6164

Last edited by a moderator: 30/5/12
  2. sungoku433

sungoku433 Thành viên Mới

Ðề: Chưa kịp post thì em nó bay mất

Sao bạn không cắt cánh bé, hy vọng là bé sẽ về vì ra ngoài bé không biết ăn gì đâu đói tội em nó lắm. Trên diễn đàn cũng có một bạn bị bay mất mà may mắn là bé tìm đường quay về, chúc bạn may mắn!

3. vinaclix

vinaclix Thành viên Mới

cũng ko biết chắc được bạn à, như con của mình lúc trước bay đi thì nó còn kêu ầm ĩ, mình gọi nó còn thưa, hôm đó mình đi theo nó nhưng nó bay trên cây cao nên ko bắt được, mình nản bỏ đi ăn đám cưới tới tận hôm sau về thì lại thấy nó kêu ra gọi thì nó về, lúc đó nó rất đói
    con của bạn bay mất tích luôn thế này thì khó thật, nhưng cũng vẫn còn hi vọng vì bọn vẹt ra ngoài đói quá là nó lại mò về đấy

4. haosev

haosev Thành viên Mới

Chia bùn chia bùn, chờ em nó về đi bạn.

5. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Chia buồn cùng bạn, Hi vọng bé sẽ way về.

6. hieutncc

hieutncc Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư

Trưa nghỉ lảm tranh thủ về tìm em nó không bít có thấy không . ở chỗ mình co cây xoài em nó có thích ăn xoài ko nhỉ, hay em nó lại bay về rừng thì xa lắm mỏi cánh chết .... hy vọng chút về nhả em nó đang đậu trên lồng ăn 2 bắp ngô để hồi sáng.

7. thuytuanh

thuytuanh Thành Viên

chắc là bé đấyy sẽ bay về thui, chim ko phụ người đâu

8. hieutncc

hieutncc Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư

Chiều đi làm về mình thấy mấy nhóc nói thấy nó bay vậy mà đi tìm cũng ko thấy . chan!
    Chủ nhật này đi mua bé khác về nuôi vậy chờ mỏi mòn rồi...
    Người yêu tới chơi cứ nhắc hoài vẹt lại càng buồn. từ lúc mất vẹt càng mong em sáo đen bập bẹ chút vậy mà em nó cứ éc éc .
    Có bạn nào biết chỗ nào bán vẹt bánh tẻ chỉ cho mình với .. à mà giá cũng phải thôi nghe đừng .kinh tế cũng khó khăn do ảnh hưởng của thị trường .
    Mình ở kiêu kỵ gia lâm nha

9. lebachu

lebachu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    hà nội-hưng yên

bọn vẹt non dạn người .nhưng kỹ thuật bay lúc non thì rất tệ vì sao em nói vậy.với loài chim khác gọi lại tay rất dễ.nhưng với vẹt em dạy nó từ dưới bay lên tay thì dần dần dần làm đc. nhưng để nó lên trên gọi xuống dưới thì nó sợ ko dám xuống lại 1 lần nữa phải dạy nó trong khí đó các loài chim khác cái này ko phải dạy nhiều gần như là bản năng của nó rồi chính vì vậy với các loài chim khác em ko bao h phải cắt cánh hoặc dây buộc nó bay thoải mái em gọi là nó bay xuống.nhưng vẹt bay lên cây em gọi hoài mà nó cứ thi gan đứng trên kêu xuống và chỉ còn cách trèo lên bắt nó (nếu ở dưới chơi với mình thì gọi nó chạy haocj bay lại ầm ầm thế mà chỉ cần môi trường khác lạ 1 cái ko làm thế nào gọi nó xuống đc)(sau này nhớn thì khác) lúc nhỏ bác cắt cánh đi hoặc nếu thả buộc dây nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé