choè than và lửa nuôi chung trong nhà đc k

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi lee.min.ho, 25/8/12.

1. lee.min.ho

lee.min.ho Thành viên Mới

nhà có con lửa rồi , sáng nay ra chợ chim chơi thì thấy con choè than kia kết quá , khá dạn người , đứng gần mà k thấy nó nhảy , hot hét thì chưa test đc , giá 400k , đang phân vân là có nên nuôi chung 2 loại này cùng đc k , treo gần nhau nó có hot k , và có bị đè nhau k , hay là xác định nuôi loại nào thì chỉ nên mua thêm loại đó thôi ! thank m.n

Bài viết mới
  2. hoangtukulbin

hoangtukulbin Thành viên Mới

Ðề: choè than và lửa nuôi chung trong nhà đc k

Được đó bác.em đoán vậy.hehe.vì nhà em chật mà cũng nuôi 3 chú mi.1 lửa 1 than 1 khướu 2 cu gáy.chòe than thấy lửa hót chuyện cũng hót chuyện.vì lửa mùa này thay lông nên chỉ hót chuyện.mà em treo cạnh nhau nhé.nhưng có ý kiến thế này.khi em cắt 1 miếng thịt cho chòe than ăn.chòe lửa ghẹ ghẹ như muốn đánh nhau.và em làm ngược lại cũng vậy.con kia cứ đòi lao sang.khướu và mi ốp vào nhau thì cũng vậy.chẳng biết sao.khướu ốp mi búng cánh.đòi lao sang.lý thuyết thì đâu có như vậy đúng ko các bác?

3. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: choè than và lửa nuôi chung trong nhà đc k

Cái này là chính xác đó ... mà con lửa mà hót giọng than thì chán lắm ... thường thì mấy em lửa mà chơi giọng than là mình cho lên đường liền ... thân..

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé