chòe than bỗng dưng chết không biết nguyên nhân

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi buigiang, 25/3/13.

1. buigiang

buigiang Thành viên Mới

Chào các bác! sáng nay theo thường ngày em mang chú chòe than ra vào cám, thay nước mới phát hiện ôi thôi chim đã chết rồi, nhìn kỹ lại nó vẫn còn động đậy nhè nhẹ rồi vài phút sau lên đường luôn các bác ạ! thật là đau lòng hết sức, con chòe than bổi này em mua của một người đi bẫy bên campuchia về, đầu xà, to con lắm. Mới nuôi được 2 tháng mà rất dạn người, kè chim đấu tốt luôn. Chiều hôm trước còn hót inh ỏi thế mà sáng nay nó đã ra đi không rõ nguyên nhân. Em chỉ cho nó ăn cám Vương Việt Anh và dế, tắm táp bình thường 2 ngày/lần, tối trùm kín áo lồng treo hiên nhà. Vậy mà chết đấy! Sau này mua em khác không biết có tìm được như em này không.Các bác nghĩ giúp em xem nó bị gì vậy các bác!

2. killerman21

killerman21 Thành Viên

Ðề: chòe than bỗng dưng chết không biết nguyên nhân

người mà gày nhom dơ lưỡi hái là chết do xì trét ..... chòe than là vậy ..... nuôi qua nửa năm hoặc hơn năm thì mới tạm thời coi là an toàn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. robin

robin Thành viên Mới

chắc nó chết vì thiếu hiểu biết hay là bị ung thư giai đoạn cuối đó bác :)) đùa đấy. cái này mình chỉ biết nó chết vì nó yếu nên chết, chứ không như nhiều người chim chết cứ phán 1 câu xanh rờn : trúng gió ! chim cò sống ngoài thiên nhiên mưa nắng gió bão quanh năm mà vẫn khỏe phây phây ra đó, cớ chi mấy bác lại phán chết vì trúng gió ???

Last edited by a moderator: 26/3/13
  4. aloso

aloso Thành viên Mới

có 2 nguyên nhânthứ nhất là em nó là chim bổi bạn lại ép em nó quá làm em nó nhẩy nhiều ,dẫn tới suy nhược cơ thể thếu chất ,và tiến tới là die
    thứ hai là do em nó chúng gió hoặc em nó chưa biết ăn cám

5. kechungtinhhp90

kechungtinhhp90 Thành viên Mới

Thiếu chất mà chết hoặc e nó đi ỉa mà bác không biết

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé