chòe than bị đi ngoài ...help.help

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mimi, 19/2/12.

1. mimi

mimi Thành viên Mới

..nhà em có 2 chú than . chả là chuẩn bị cho đợt tới nắng ráo sắp tới nên em cho các chú ăn cám thúy tuấn dành cho chòe . sáng nay em thấy cả 2 em đi phân lỏng mầu cám lun ạ , mặc dù đi ị nhưng vẫn hót ầm ầm( hôm nay hà nội ngoài trời đang là 10 độ c) . Bình thường các em nó ăn cám tổng hợp khánh an loại 10k/1 gói . em mới đổi sang thúy tuấn được 1 tuần nay . 4 hum trước em vẫn pha trộn tỷ lệ 50/50( khánh an 50% + thúy tuấn 50% ) và ok phân bt không ướt .. nhưng hôm qua em cho 2 em nó ăn 100% thúy tuấn , sáng nay mở áo lồng thấy kả 2 em phân ướt . các pro cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng quá đến sức khỏe của nó ko ợ . em có nên tiếp tục cho ăn thúy tuấn 100% hay là pha trộn như những hôm trước ợ ... cảm ơn các bác .thân! .

2. Tu Binh

Tu Binh Kết nối đam mê

Ðề: chòe than bị đi ngoài ...help.help

Đấy là hiện tượng sock cám rồi bạn ơi, bạn rút cám nhanh quá. phải rút từ từ chứ. Nếu chim vẫn khỏe hót thì bình thường, còn chim yếu thì ra ngoài hiệu thuốc thú y mua gói co 4k thôi về pha uống ổn ngay mà. Đây cũng là 1 nghiệm bạn ah:D. Chúc bạn chăm chim tốt nhé

3. mimi

mimi Thành viên Mới

..vâng , cám ơn bác nhiều nhé

4. dream

dream Thành viên Mới

bác cho em hỏi gói thuốc kí hiệu là co phải ko? Ra hàng bảo thê nào thì người ta bán đúng lọai này vậy bác? Chòe em vừa mua sáng nay trong Hà Đông về thấy phân nước trắng!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé